Asante ndugu Nevo, bwana akubariki. Habari za asubuhi, marafiki. Kwa kweli, nina uhesabu huu mmoja wa nyakati kuu sana za maisha yangu kuwapo katika maskani hii tena asubuhi ya leo, kuona mpangilio wake unaopendeza na uzuri wa watoto wa Mungu wakiwa wameketi katika nyumba yake. Leo nilishangaa sana nilipofika hapa jana na kuona sura ya jengo hili. Sijawazia kamwe kwamba lingekuwa namna hii. Nilipoona ramani zake vile, wakati walipokwisha kuzichora zile ramani, niliona tu chumba kingine kidogo kimekaa upande, lakini sasa ninapoona kuwa ni mahali pa pazuri, nasi tunamshukuru Mwenyezi kwa ajili ya mahali hapa pazuri. Nasi tuna nini? Ninawaleteeni asubuhi ya leo salamu kutoka kwa mke wangu na watoto wangu ambao wanatamani kuwapo hapa wakati huu kwa ajili ya ibada hii ya kuweka wakfu na juma hili la kujiweka wakfu kwa Kristo, lakini watoto wako shuleni na ni vigumu kuondoka nao karibu wamechoka kabisa kwa shauku yao ya kutaka kuwa nyumbani wakikumbuka nyumba, lakini hatutachoka hata kidogo kuwaonea shauku ninyi. Watu huko hakuishi <laughs> kuna kitu kama kuwa na marafiki, nami nawapenda marafiki kila mahali, lakini kuna jambo fulani kuhusu marafiki wa zamani. Haidhuru ni wapi utapata marafiki wapya, bado sio wale wa zamani. Haidhuru ningezunguka wapi, mahali hapa daima patakuwa ni paheshima sana, kwa kuwa kama miaka thelathini iliyopita, chini kwenye kile kidimbwi chenye matope, niliweka wakfu sehemu hii ya ardhi kwa Yesu Kristo wakati haikuwa chochote ila hulu lundo la matope. Ta hapa pote palikuwa ni kidimbwi. Hiyo ndiyo sababu barabara haikupitia hapo. Ba barabara ilibidi izunguke kusudi ikwepe hicho kidimbwi kilichokuwa hapa ndani. Na ndani hapa palikuwa na mayungiyungi, mayungiyungi ya kidimbwi yaliyoota, na yu yungiyungi yungi ni ua la ajabu sana. Uh, ingawa huzaliwa kwenye matope, halina budi kupenyeza njia yake kupitia kwenye matope na alafu kupitia kwenye maji na matope yanayoteleza, ili lipate kutokeza juu kuonyesha uzuri wake. Nami na mimi nafikiri asubuhi hii ya kwamba hivyo ndivyo karibuni hasa ilivyotukia hapa ya kwamba tangu wakati huo yungiyungi dogo la, la kidimbwi limejipenyeza, na wakati lilipotokeza juu ya maji lilitandaza mbawa zake, petali zake ndogo zikatokeza, na likaakisi uwa lauwa ndani, na omba lidumu kwa muda mrefu, na iwe nyumba iliyowekwa wafu kabisa kwa Mungu. Maskani yenyewe ilikuisha wekwa wakfu katika mwaka wa 1933 lakini, nikiwa ninawazia asubuhi hii, lingekuwa ni jambo zuri sana kufanya tu ibada ndo ndogo ya kuwekwa wakfu tena na hasa kwa watu ambao kwa upendo wao na kujitolea kujitolea kwao kwa Kristo kwa wamefanya jambo hili lote liwezekane. Nami nataka kumshukuru kila mmoja wenu kwa ajili ya matoleo yenu na kadhalika ambayo mmetoa kwa ajili ya kuliweka wakfu kanisa hili kwa Kristo. A... nami ninafurahi sana na nalishukuru kusanyiko kusema maneno haya kwa niaba ya ndugu zetu wazuri hapa wa kanisa hili ambao wamejitolea huduma zao kwa ajili ya jambo hili: ndugu Banks Hood, ndugu yetu mzuri sana; ndugu Roy Robertson, ndugu yetu mzuri sana na wengine wengi ambao kwa unyofu na kwa uweupe wa moyo wamejitolea miezi mingi katika kupajenga mahali hapa, jinsi ambavyo pamekuwa wakakaa hapa kuona ya kwamba palijengwa vile hasa inavyotakiwa. Nami nilipoingia ndani kuona mimbara hii ya aina ile ambayo daima nimetamani maishani mwangu mwote mimi ndugu Hoods alijua kile nilichopenda. Hakusema hata kidogo angeijenga lakini ameijenga. Nami naliangalia jengo hili na jinsi lilivyojengwa, ni nini tu lo, ni nzuri mno, na sasa sina maneno ya kuelezea ninavyojisikia. Hakuna tu njia ya kujieleza, mnaona, na lakini Mungu anafahamu nami naomba kila mmoja wenu apate thawabu kwa ajili ya michango yenu na yote yale mliyoyafanya kupafanya mahali hapa, jinsi vile palivyo katika namna ya jengo, nyumba ya Bwana. Na sasa ni, ni ningetaka kusema maneno haya, sasa jengo hili likiwa zuri kama lilivyo ndani na nje My shemeji yangu Junior Weber, Weber alishughulikia kujenga matofali. Sioni jinsi lingeweza kuwa kitu kizuri zaidi ya vile lilivyo sasa, kazi iliyo kamili. Ndugu mwingine aliyeko hapa, sijawahi kukutana na mtu huyo hata kidogo, ndiye aliyeweka mitambo ya mawasiliano. Lakini ukiangalia hata kwenye jengo lenye kulala usawa kama hili, ninaweza tu, hakuna mwangwi wa sauti, hizo ziko kwenye dari hapa, njia mbalimbali. Haidhuru nisimame wapi, ni mamoja tu, unaona, na kila chumba ki. kimejengwa hivi kwamba ndani mna maspika na unaweza kufanya namna yoyote unavyotaka kusikia Ninaamini ni, ni, ni, ni mkono wa mwenyezi Mungu uliofanya mambo haya. Sasa kama hivyo Bwana wetu ametupa basi jengo tunamoweza kumwabudia, kwa zaidi ya karibu miaka thelathini tulianza na sakafu ya udongo unga mbao na tukaketi hapa karibu na yale majiko ya zamani ya makaa, na ya kontrakta ndugu Woods mmoja wao. Na ndugu Robertson alikuwa akiniambia ya kwamba mahali pale zile nguzo zilipokuwa na yale majiko ya kale yalipokuwa yakikaa kwenye zile pao zilizokingama, hizo zilishika moto na kuungua kabisa, labda futi mbili ama tatu. Sababu ya kutoteketea kabisa ni Mungu tu aliyezihifadhi. Na alafu baada ya kuungua na uzito wote wa maskani ukiegemea juu ya hizo, kilichoizuia kuporomoka ni mkono tu wa Mungu. Sasa zimeimarishwa kwa mihimili ya chuma cha pua na ni imara sana, zikisimama kwenye ardhi, zimejengwa imara. Sasa nafikiri ni wajibu wetu kupafanya ndani pawe pazuri kwa neema ya Mungu, kuwa na shukrani sana kwa Mungu ya kwamba ni ni yetu, ili halitakuwa tu ni jengo zuri tutakamohudhuria, lakini kila mtu anayeingia ndani, na aone tabia nzuri ya Yesu Kristo ndani. Kila mtu anayeingia ndani na pawe mahali palipowekwa wakfu kwa Bwana wetu, watu waliowekwa wakfu. Kwani hata jengo hili liwe ni zuri namna gani, hilo hakika twalifurahia. Uzuri wa kanisa ni tabia ya watu wake. Ninatumaini daima litakuwa ni nyumba ya Mungu ya uzuri. Sasa katika ile ibada ya kuwekwa wakfu kwa lile jiwe la kwanza la pembeni, lilipokuwa likiwekwa, ono kuu lilikuja nalo, limeandikwa kwenye hilo jiwe la pembeni. Asubuhi ile nilipoiweka wakfu, nanyi wenda mlishangaa dakika chache zilizopita, ni kwa nini nilichelewa sana kutoka wajibu wangu wa kwanza nilipokuwa ninakuja e, kwenye kanisa hili jipya Niliwaunganisha katika ndoa kijana mwanamume na mwanamke wakiwa wamesimama ofisini. Na iwe ni mfano ya kwamba nitakuwa mhudumu mwaminifu kwa Kristo kumtayarishia bibi harusi kwa ajili ya sherehe ya siku hiyo. Now, na sasa Hebu na tufanye kama tulivyofanya pale mwanzo tulipoanza kwenye kule kuwekwa wakfu kwa kwanza kwa kanisa. Nilikuwa mimi ni kijana tu mwanamume na jamani, labda umri wa miaka ishirini na moja, miaka ishirini na miwili, wakati nilipoweka jiwa la pembeni, ilikuwa ni kabla hata sijaoa. Nami daima nilitaka kuona mahali palipo katika utaratibu halisi katika katika nini ya Mungu, Mungu apate kuabudu, unaona, pamoja na watu wake. Nasi tunaweza tu kufanya jambo hilo, si kwa jengo zuri, bali kwa maisha yaliyowekwa wakfu. Ndiyo njia tu tunayoweza kulifanya jambo hilo. Na sasa, kabla ya kuweka wakfu, maombi ya kuweka wakfu, na tusome maandiko machache, kisha tuliweke kanisa wakfu kwa Mungu, na halafu nina baadhi, nina ujumbe juu ya uinjilisti asubuhi ya leo, kuweka utangulizi kwenye ujumbe wangu unaokuja. Na usiku wa leo ninataka kuchukua sura ya tano ya Ufunuo ambayo inaunganika pamoja kutoka kwenye kutoka katika zile nyakati saba za kanisa kuingia katika ile mihuri saba ambayo nitanini, ni, ni, ni, ni ndipo tutakuwa na nini uh. Jumatatu usiku itakuwa ni yule mpanda farasi mweupe, Jumanne usiku mpanda farasi mweusi na kuendelea wale wapanda farasi wa nne, na halafu muhuri wa sita ukifunuliwa na alafu Jumapili asubuhi, Jumapili ijayo asubuhi, Bwana kipenda, tutaona baadaye, tutalitangaza baadaye, labda Jumapili ijayo asubuhi tutakuwa na mkutano wa maombi kwa ajili ya wagonjwa hapa kwenye jengo hili, na alafu Jumapili usiku tumalizie na uh, Bwana na atusaidie kufungua ule muhuri wa saba, ambapo pana aya fupi tu nao unasema hivi: kulikuwa na kimya mbinguni kwa muda wa nusu saa. Kwa kimya hicho sasa mimi sijui miuri hii inachomaanisha, sijui kabisa habari zake kama vile labda wengine wenu wasivyojua habari zake. Asubuhi ya leo tuna mawazo ya kidini ambayo yametolewa na wanadamu, lakini hayo hayataugusa huo hata kidogo na kama mtaona huo hauna budi kuja kwa uvuvio, haina budi kuwa ni Mungu mwenyewe ndiye pekee anayeweza kufanya jambo hilo, huyo mwana kondoo na usiku wa leo ni kile kitabu cha ukombozi. Sasa katika jambo hili, sababu ya mimi kutotangaza mikutano ya maombi kwa ajili ya wagonjwa ama chochote kile ni kwa sababu ya kwamba mimi nina nini? ninakaa na baadhi ya marafiki nami ninatoa kila dakika ya wakati wangu katika kusoma na kuomba. Nanyi na mnajua ono lile nililokuwa nalo kabla tu ya kuondoka na kuelekea magharibi, la wale malaika saba waliokuwa wakija wanaruka. Basi mtafahamu baadaye kidogo. Kwa hiyo sasa, sasa ndani ya jengo hili ninafikiria ya kwamba inatupasa kuwa na nini katika jambo hili kama limewekwa wakfu ama litaenda kuwekwa wakfu mnamo dakika chache, kwa ajili ya kumwabudu Mungu, inatupasa kulidumisha jinsi hiyo. Haitupasi kamwe kununua ama kuuza ndani ya jengo hili. Haitupasi kamwe kufanya biashara yoyote katika jengo hili hapa la kukutania. Hayo yasifanyike kamwe hapa ndani, yaani mambo kama kuwaruhusu wahudumu waje waingie na kuuza vitabu na kila kitu, hata iwe ni nini. Kuna sehemu zingine za kufanyia mambo hayo, kwa maana hatupaswi kununua wala kuuza katika nyumba ya Bwana wetu. Panapaswa kuwa ni mahali pa, pa kuabudia patakatifu, palipowekwa wakfu kwa kusudi hilo. Mnaona sasa, yeye ametupa mahali pazuri. Hebu natupaweke wakfu kwa ajili yake, pia tujiweke wakfu sisi wenyewe pamoja na mahali hapa kwake. Na sasa jambo hili linaweza kidogo kuonekana kama ni kali, lakini si mahali pa kutembelea, ni mahali pa kuabudia. Haitupasi hata kidogo kunong'onezana hata neno moja ndani hapa, nje ya kuabudu, mmoja kwa mwingine, labda iwe ni jambo muhimu kabisa kabisa. Mnaona. Hatupaswi kamwe kufanyia shughuli zozote hapa. Hatupaswi kukimbia ndani ya jengo hili ama kuwaacha watoto wetu wakimbie humu jengoni na kwa hiyo tukifanya hivi, tulipojisikia si muda mrefu uliopita kwamba tufanye jambo hili, tulipajenga kusudi tuweze kushughulikia mambo yote. Sasa tuna jambo hili limewekwa hapa. Bila shaka watu wengi ni wageni, watu wa maskani hii wanajua jambo hili, ya kwamba jambo hili litawekwa wakfu kwa ajili ya kumtumikia Mwenyezi kwa hiyo tunapojiweka wakfu sisi wenyewe, hebu na tukumbuke tunapoingia kwenye madhabahu ile, tunyamaze sisi kwa sisi na kumwabudu Mungu. Kama tunataka kutembeleana, kuna mahali tunapoweza kufanya hivyo, lakini kamwe kusiwe na kutembea tembea ambapo mtu uwezi kujisikia, unawaza. Na mtu anaingia ndani na hajui la kufanya. Unaona ni kelele nyingi sana na kadhalika ni jambo la kibinadamu tu, nami nimeliona makanisani, hata limenifanya kujisikia vibaya sana, kwa sababu hatuji kwenye madhabahu ya Bwana kukutana sisi kwa sisi. Tunakuja hapa ili tumwabudu Mungu, kisha tunaenda majumbani kwetu. Madhabahu hii imewekwa wakfu kwa ajili ya ibada. Wakati simameni huko nje, zungumzeni yote mtakayo, mradi tu ni mambo mazuri na matakatifu. Tembeleaneni manyumbani tembeleaneni ninyi kwa ninyi kwenye sehemu mbalimbali, lakini mnapoingia kwenye mlango ule, nyamazeni. Unakuja hapa kuzungumza naye, unaona, nawe mwache yeye akujibu. Shida yenyewe ni kwamba tunazungumza mno kupita kiasi na hatusikilizi vya kutosha, halafu tunapoingia humu na tumgoje sasa. Katika ile maskani ya zamani, huenda kusiwe na hata mtu mmoja aliyepo asubuhi ya leo ambaye alikuwako katika ile siku ya kuweka wakfu, wakati Jemedari Ulrich alipopiga muziki, nami nilisimama nyuma ya misalaba mitatu hapa kupaweka mahali hapa wakfu. Singemruhusu mtu yeyote. Mabawabu walisimama mlangoni kuona ya kwamba hakuna mtu anayezungumza. Wakati ulipokuisha kuzungumza huko nje, uliingia ndani. Kama ungetaka kimya i ungekuja madhabahuni na kuomba kimya kimya, ungerudi kwenye kiti chako ukafungua Biblia. Alilolifanya jirani yako, hilo lilikuwa ni shauri lake. Hukuwa na jambo la kusema. Ukitaka kuzungumza naye, unasema nitaonana naye huko nje. Niko hapa ndani kumwabudu Bwana. Ulisoma neno lake ama ukaketi kwa utulivu. The music, halafu basi muziki. Dada Geti, sijui kama yuko hapa asubuhi ya leo ama hayuko, dada Gibbs, lile piano la zamani. Ninaamini anaketi nyuma hapa pembeni sana. Sasa ninavyoweza kukumbuka, naye angepiga kwa utulivu, pale msalabani alipokufa mwokozi wangu, muziki fulani mzuri mwororo sana na na halafu mpaka wakati wa ibada ulipowadia naye kiongozi wa nyimbo akasimama na kuongoza nyimbo chache za kusanyiko lote. Halafu kama walikuwa na nyimbo nzuri sana za kuimba mtu mmoja mmoja, waliziimba, lakini kwa hali yoyote isiwe ni kupiga piga makelele tu. Halafu basi muziki uliendelea kupigwa, nami nilipousikia, nilijua ilikuwa ni wakati wangu wa kutoka umewadia. Wakati mhudumu anapoingia katika kusanyiko la watu wanaoomba na ule upako wa Roho, hamna budi kusikia kutoka mbinguni. Ni hayo tu, hakuna njia ya kuzuia jambo hilo. Lakini kama ukiingia penye mchafuko, ndipo una, una nini, ume umechanganyikiwa sana na roho amehuzunishwa, nasi hatutaki jambo hilo la. Tunataka kuja hapa kuabudu, tuna nyumba nzuri sana, jambo ambalo nitalizungumzia hivi punde na kadhalika, huko majumbani ambako tunawatembelea marafiki zetu na kuwapeleka huko. Hii ni nyumba ya Bwana sasa kuna watoto wadogo sasa, watoto wachanga, lakini wao hawana wanachojua. Wao njia pekee wanayoweza kupata wanachokitaka ni kukililia, na wakati mwingine ni maji ya kunywa, na wakati mwingine wanataka kushughulikiwa. Na kwa hiyo kwa neema ya Mungu tumeweka chumba kimoja wakfu, kiliitwa kwenye ile orodha, chumba cha kulialia, lakini kiko moja kwa moja mbele yangu ni kwa maneno mengine mahali ambapo akina mama wanaweza kuwapeleka watoto wao sasa. Hata kidogo hayaisumbui labda mimi hapa mimbarani, lakini hata sitakuwa na habari juu ya jambo hilo kwa kuwa nina upako lakini kuna watu wengine wanaoketi karibu na linawasumbua, unaona nao, wanakuja hapa kusikiliza ibada. Kwa hiyo, akina mama, ni watoto wenu wachanga wanaanza kulialia, hamwezi kuzuia jambo hilo. Mbona hakika ni nini unapaswa unapaswa kumleta? Mama halisi anapenda kumpeleka mtoto wake mchanga kanisani, na hivyo ndivyo ungepaswa kufanya. Nasi tuna chumba kule ambapo unaweza kuona kila kona ya jengo, chumba kizima cha mkutano, na spika iko kule, ambako ambapo unaweza kurekebisha ukubwa wa sauti vyovyote vile utakavyo, pamoja, pamoja na msalani mdogo kule mwisho na bakuli la maji na kila kitu, kwa manufaa halisi ya mama pamoja na viti na vitu vinginevyo. Unaweza kuketi mahali pa kumbadilishia mtoto wako mchanga, kama atahitaji kubadilishiwa, na kila kitu kipo hapo, kila kitu kimeandaliwa na alafu mara nyingi watoto matineja na wakati mwingine watu wazima watanini, mwajua, vijana watapitishiana vijikaratasi ama kumuhudhi mtu ama kitu fulani kanisani. Sasa ninyi ni watu wazima vya kutosha kujua jambo lilo jema, mnaona. Unapaswa kujua jambo lilo jema, unaona. Upaswe kuja hapa kama unatarajia kuwa mtu wa maana kweli kweli siku moja, na ukaleja mafulani fulani kwa ajili ya ufalme wa Mungu. Basi anza tangu mwanzo, unaonana, na utende mambo yanayofaa na kufanya mambo yanayofaa. Na sasa hiyo ni kweli. Sasa mabawabu wanasimama pembeni mwa majengo na kadhalika, na kama kuna upuzi wowote, wao wao wamechaguliwa wa kama wajibu wao, na wadhamini wanaketi hapa mbele, ili kwamba kama mtu fulani anaanza kukosa adabu wameagizwa kumwambia mtu huyo anyamaze. Halafu kama hawastahili heshima hiyo, ni afadhali kwamba mtu mwingine angekalia kiti hicho, kwa maana kuna mtu anayetaka kusikia. Kuna mtu fulani aliyekuja kwa kusudi hilo, kusikiliza. Na hilo ndilo lililotuleta hapa, ni kusikia neno la Bwana, na kwa hiyo kila mtu anataka kulisikia, na anawataka wawe kimya iwezekanavyo kina tu kama wawezavyo kuwa. Hiyo ni kusema, si kuzungumza tu na kupiga makelele. Bila shaka mtu anayemwabudu Mungu, hilo ndilo linalotazamiwa, hivyo ndivyo ingepaswa kuwa. Hilo ndilo lililokuleta hapa, ni kumwabudu Bwana. Ukijisikia tu kama kumsifu Mungu ama kupaza sauti, endelea tu, unaona, kwa maana hilo ndilo lililokuleta hapa, unaona lakini ni kumwabudu Bwana kwa njia yako mwenyewe ya kuabudu. Lakini hakuna mtu anayemwabudu Mungu wakati mtu unazungumza na kupitishiana vijikaratasi na unamsaidia mtu mwingine atoke kwenye kumwabudu Bwana, unaona. Kwa hiyo tunaona ya kwamba jambo hilo halinge kuwa sawa, na tunataka kufanya uamuzi huo kanisani mwetu, ya kwamba katika kusanyiko letu, ya kwamba kwenye jengo hili, kanisa hili litawekwa wakfu kwa ajili ya ufalme wa Mungu na kwa ajili ya kuhubiriwa kwa neno ombeni, abuduni. Hiyo ndiyo sababu inawapasa kuja hapa kuabudu basi. Alafu jambo ni lingine, wakati ibada imemalizika, kwa kawaida watu makanisani, sidhani sidhani hilo liko hapa, maana mara nyingi nimesafiri, mnaona, maana mimi huondoka kwa kawaida. Hata katika kuhubiri ibada nyingine upako unakuja na maono yanatokea, nami nimeishiwa na nguvu kabisa, na ninaondoka kwenda kwenye chumba kile, na labda Bili ama baadhi hao watu pale wananipeleka nyumbani na kuniacha nipumzike muda kidogo, mpaka nitokapo katika hilo, kwa maana inachosha akili sana na alafu nimeona makanisa hata hivyo ambapo watoto wanaachiwa kukimbia kila mahali madhabahuni na, na watu wazima wamesimama na kuitana tokea upande wa pili wa chumba wao kwa wao. Hiyo ni njia nzuri ya kuua ibada inayokuja usiku huo ama wakati wowote ule uwao. Unaona, mara ibada inapokwisha, ondokeni kwenye ukumbi wa kukutania. Ndipo mmemaliza ibada, basi tokeni nje, mkazungumze na lolote mnalotaka kufanya. Kama mtu fulani, una jambo fulani unalotaka kuzungumza na mtu fulani kukuwaona vema fuatana nao, ama nyumbani kwao, ama chochote kile, lakini usifanye jambo hilo kwenye ukumbi wa kukutania. Hebu na tupaweke hapa wakfu kwa Mungu. Mnaona hapa ni mahali pake pa kukutania, mahali ambapo tunakutana naye. Mnaona na sheria hutokea kwenye madhabahu, bila shaka Nami ni ninaamini ya kwamba jambo hilo lingempendeza Baba yetu wa mbinguni. Na basi wakati mnapokuja na mnaanza kuona ya kwamba karama zinaanza kushuka miongoni mwenu. Sasa kwa kawaida, ni ninatumaini hilo halitatukia hapa, lakini watu wanapopata kanisa jipya, muda si muda, unajua kusanyiko linajivuna. Hutaki jambo hilo litukia hata kidogo. Hata hivyo, hapa ni mahali pa kuabudia. Hii ni nyumba ya Bwana, na kama karama za kiroho zinaanza kuja kati yenu. Ninasikia kwamba tangu nilipoondoka kwamba watu wamehamia hapa kutoka sehemu mbalimbali nchini kuifanya hii kuwa maskani yao. Ninashukuru, ninamshukuru Mungu ya kwamba ninaamini ya kwamba asubuhi ile wakati nilipoliweka wakfu na kuliweka lile jiwe la pembeni pale kama kijana mwanamume niliomba lidumu lipate kuona kule kuja kwa Yesu Kristo, na nilipofanya jambo hilo nikiwa nina deni la maelfu ya dola, nao ungeweza kuchukua sadaka katika kusanyiko la ukubwa huu na kupata senti 30 ama 40, na malipo yetu yalikuwa kama dola mia moja na hamsini, mia mbili kwa mwezi. Ningelimudu jambo hilo namna gani? na jua ya kwamba nilikuwa ninafanya kazi nami ningeli lipa lote mimi. Miaka kumi na saba ya kazi ya uchungaji bila kuchukua senti moja, bali nikitoa kila kitu nilichokuwa nacho mimi mwenyewe nje ya riziki yangu, na zote hizo ziliwekwa kwenye kijisanduku kidogo kule nyuma kwa ufalme wa Mungu, na watu wakatabiri na kubashiria kwamba katika muda wa mwaka mmoja lingekuwa gereji Shetani alijaribu kutunyang'anya hilo wakati mmoja kwa, kwa kesi kesi ya mahakamani. Mtu fulani alidai aliumia mguu alipokuwa akifanya kazi hapo, alafu akaacha kazi, na halafu ndipo akashitaki na akataka kuichukua maskani nami kwa majuma kadha nilisimama mahakamani, lakini ijapokuwa kulikuwa na kutoelewana kote huko na ubashiri mwingi na yale waliosema, linasimama leo kama mojawapo la majumba ya mikutano yaliyo mazuri sana na mojawapo la makanisa yaliyo mazuri sana yaliyoko Marekani. Hiyo ni kweli. Kutoka hapa limetoka neno la Mungu aliye hai, likaenda kila mahali ulimwenguni. Unaona, kila mahali ulimwenguni, na daima limezunguka dunia nzima, kwa kila taifa chini ya mbingu, kadiri tujuavyo sisi, kuzunguka na kuzunguka dunia. Na tushukuru kwa ajili ya jambo hili, na tuwe wenye shukurani kwa ajili ya jambo hili na sasa kwa kuwa tuna mahali pa kukaa dari chini ya vichwa vyetu, kanisa zuri safi la kukaa ndani, hebu na tujiweke wakfu upya kwa ajili ya kazi, na tujiweke wakfu kwa Kristo. Na ndugu Nevo, ndugu yetu mzuri sana, mchungaji halisi, mtumishi wa Mungu aliye hai kadiri mtu huyo anavyoujua ujumbe anaushikilia kwa yote aliyo nayo. Hiyo ni kweli. Yeye ni mtu mnyenyekevu. Yeye anaogopa kidogo kunini? Ama si kuogopa, simaanishi jambo hilo, lakini yeye ni nini? Ni sana ni mpole sana, hata akemei kitu mwa jua kama vile kusema jambo lililo kali na la kuumiza, ama keti chini ama nyamaza. Nimeona ni jambo hilo na kusikiliza kanda zake lakini inakuwa kwamba mimi ninaweza kufanya hivyo. Kwa hiyo mimi mimi, nami nawatakeni mkumbuke maneno yangu, mnaona, na haya yote yanarekodiwa, mnaona, kila kitu kinarekodiwa. Na tafadhalini, kila shemasi na asimame kwenye wajibu wake wa kazi, na kumbuka ya kwamba uko chini ya agizo la Mungu kushikilia wajibu huo mtakatifu. Unaona, kila mdhamini vivyo hivyo, mchungaji anapaswa kuleta. Si wajibu wa mchungaji kupaswa kusema jambo hilo, ni wadhamini, ama ninamaanisha mashemasi, kwa maana wao ndio mapolisi wa kanisa. Yaani, kama vijana waliofunga ndoa huko nje wanakuja na wanapiga honi, na mwajua jinsi wanavyofanya hivyo kwa kawaida ama kitu kama hicho, mikutanoni, ama wanapotoka huko nje, na mama anamtuma msichana wake huku, naye anaondoka aende zake na kijana fulani muhuni, na wanatoka kwenda kutembea na gari, na mama yake anafikiri yuko kanisani. Namna hiyo, Shemasi anapaswa kuangalia jambo hilo, aidha: utaingia ndani hapa na uketi okay, la sivyo nitakuchukua kwenye gari langu na kukupeleka nyumbani kwa mama yako. Mnaona, ninyi hamna budi kufanya jambo hilo. Kumbukeni, upendo husahihisha. Unaona, daima upendo halisi husahihisha. Kwa hiyo hamna budi kustahimili masahihisho. Na enyi akina mama, jueni sasa ya kwamba kuna mahali kule kwa ajili ya watoto wenu wachanga. Ninyi vijana wadogo, mnajua isivyopaswa kukimbia kimbia kote kote ndani ya jengo mnaona. Na ninyi watu wazima mnajua isivyopaswa kuzungumza na kuendelea na mazungumzo yenu ndani ya mahali pa kukusanyikia, mnaona. Msifanye jambo hilo, ni makosa, halimpendezi Mungu. Yesu alisema, imeandikwa nyumba yangu itakuwa nyumba ya ibada, maombi jinsi ilivyoitwa nyumba ya maombi na mataifa yote. Nao walikuwa wakinunua na kuuza, naye akasokota kamba na kuwafukuza hao watu watoke pale mahali pa kukutania. Na bila shaka sisi hatutaki jambo hilo litukie kwenye madhabahu hii hapa. Kwa hiyo hebu na tuyaweke wakfu maisha yetu, kanisa letu, kazi zetu, utumishi wetu, na kila kitu tulicho nacho kwa ufalme wa Mungu. Sasa, sasa nataka kusoma maandiko machache kabla ya maombi ya kuweka wakfu na na halafu ni kuweka wakfu tena tu, kwa maana kuwekwa wakfu halisi kulifanywa miaka 30 iliyopita sasa. Katika halafu basi, tunapo tunaposoma maandiko haya na kuyazungumzia kwa dakika chache, ninatumaini ya kwamba Mungu atatuletea baraka zake. Na sasa kulikuwa na jambo lingine uh, Ee, nililokuwa ninataka kusema, naam. Pale mahali tulipozoea kuwa tuna vinasa sauti na kadhalika, tuna chumba chenye utaratibu hapo ambamo wale wanaotaka kunasa sauti, kuna sehemu maalum za kuchomekea na kila kitu humo, kinachotoka moja kwa moja kutoka kwenye kipaza sauti kikubwa mle ndani. Kuna vyumba mavazi, kila kitu kwa ajili ya ibada ya ubatizo na alafu tena jambo moja, watu wengi daima wamenikasirikia watu wengi ambao kweli hawakujua maandiko kuhusu kuweka msalaba wenye sanamu ya Yesu kanisani. Ninakumbuka wakati mmoja jambo fulani lilitukia hapa juu ya jambo hilo. Nilikuwa na misalaba mitatu, na ndugu mmoja alishtuka sana, kwa sababu alisikia madhe, madhehebu mengine yakisema ya kwamba msalaba wenye sanamu ya Yesu ulimaanisha Ukatoliki. Ninataka mtaalamu fulani ama mtu fulani ama Mkristo fulani aliyezaliwa mara ya pili kusema ya kwamba Wakatoliki ndio walio na haki ya kuwa na msalaba wenye ile sanamu. Msalaba wenye sanamu ya Kristo hauwakilishi Ukatoliki, huo unaowakilisha Mungu ule ufalme. Sasa watakatifu wanawakilisha Ukatoliki. Tunaamini kuna mpatanishi mmoja kati ya Mungu na mwanadamu na huyo ni Kristo. Lakini Wakatoliki wanaamini katika kila namna ya wapatanishi, maelfu ya wanawake na wanaume na kila kitu. Mkatoliki yeyote mzuri, karibu kila mmoja anayekufa huwa mpatanishi. Sasa msalaba wenye sanamu ya Kristo unamwakilisha Yesu Kristo. Je, ulijua ya kwamba Wakristo wa mwanzoni kulingana na, na historia ya kale ya kanisa la mwanzoni walivaa misalaba migongoni mwao popote walipoenda kuonyesha na kujitambulisha kama Wakristo. Sasa Wakatoliki wanadai ya kwamba hao walikuwa ndio wao, bila shaka wanadai walikuwa ndio wa kwanza, lakini kanisa Katoliki hata halikuwa limefanyika madhehebu wakati huo, mnaona. Lakini Wakristo walivaa msalaba kwenye Mmewasikia watu wakisema msalaba mgongoni, mnalichukulia hilo kuwa ni Wakatoliki. Ni yule Mkatoliki halisi, lile kanisa la Roho Mtakatifu la mahali pote ulimwenguni ndilo lililo sahihi. Sisi ni Wakatoliki, sisi ndiyo wale Wakatoliki wa mwanzoni, Wakatoliki wanaoamini Bibilia. Unaona, wao ndiyo kanisa Katoliki madhehebu sisi tumetoka kwenye jambo hilo, sisi ndiyo mfululizo wa mafundisho ya mitume. Sisi ndiyo mfululizo wa ubatizo wa Roho Mtakatifu na mambo yote yale ambayo kanisa la mwanzoni lilitetea. Na kanisa Katoliki halina hata moja ya mambo hayo, unaona? Kwa hiyo wao waliweka msalaba wenye sanamu ya Yesu hapa, ulioletwa uliokatwa kutoka kwenye mti wa mzeituni chini ya mahali ambapo Yesu aliombea. Huo ndiyo msalaba wenye sanamu ya Yesu uliochukua miaka kadha, na niliupewa na ndugu Algan Bright, nami nataka kuuweka wakfu pamoja na kanisa hili na jinsi lilivyokuja. Sawa, jambo hilo, yeyote yule aliyeutundika pale, sijui alikuwa ni nani aliyeuning'iniza hapa, kwenye kwenye mkono wangu wa kushoto. Yeye alimsamehe yule mwizi aliyekuwa mkono wake wa kulia, huyo ni mimi. Na jambo lingine unalowakilisha, kwa kuwa kichwa chake kimeinamishwa, unapoona mateso yake watu wowote ambao wananinio anaangalia madhabahuni, naye anakutarajia wewe hapa, ewe mwenye dhambi, naye atakuwa na kuangalia wewe hapo chini. Baadaye wataweka taa ndogo hapa, ili kwamba wakati wito wa madhabahuni unapofanywa nuru itamulikia hapo ili kwamba wakati watu wakiwa wako hapa kwa ajili ya, unasema una uhitaji huo, kwa ajili gani? upasi kuwa na sanamu? Vema basi, Mungu yule yule aliyesema usijifanyie sanamu za kuchonga, Mungu yuyo huyo alisema, fanya makerubi wawili, na ncha za mbawa zao zishikane, ukawaweke kwenye kiti cha rehema pale watu wanapoomba. Unaona nini? kutokufahamu unaona. Kwa hiyo huo ni uongozi wa Mungu, nao unaning'inia moja kwa moja mahali pake panapofaa. Nami ninashukuru sana kuwa upande wa kulia. Uh, ninatumaini ya kwamba yeye ame, amenisamehe kwa kuwa mimi kuhusu kweli kuiba kitu chochote, nijuavyo mimi sijaiba maishani mwangu, lakini nimetumia vibaya sana wakati wake, hata nikaiba namna hiyo na nimefanya mambo mengi ambayo sikupaswa kuyafanya, nami ninamshukuru Mungu asubuhi ya leo ya kwamba amenisamehe dhambi zangu. Na sasa ninataka kusoma kutoka katika kitabu cha Mambo ya Nyakati wa Kwanza kumi na saba, na kuzungumza tu kwa yapata dakika tano kwa ibada ya kuweka wakfu. Tuombe, kisha tuingia kwenye ujumbe sasa. Katika Mambo ya Nyakati wa Kwanza, su... sura ya kumi na saba. Ikawa Daudi alipokuwa akikaa nyumbani mwake kwamba Daudi akamwambia nabii na Athani, angalia, mimi ninakaa katika nyumba ya mwerezi, bali sanduku la agano la Bwana linakaa chini ya mapazia. naye Nathan Nathan Nathani akamwambia Daudi, hayafanya yote yaliyomo moyoni mwako, kwa maana Mungu yu pamoja nawe. Ikawa usiku huo huo, ya kwamba neno la Bwana likamjia Nathani kusema, nenda kamwambiye Daudi mtumishi wangu, nenda kamwambiye mtumishi wangu Daudi hasa Bwana asema hivi, hi, wewe hutanijengea nyumba ya kukaa. Kwa maana sikukaa ndani ya nyumba tangu siku ile nilipowaleta Israeli huku hata leo, lakini hema kwa hema nimehamia na maskani kwa maskani. Basi katika mahali mote nilimokwenda na Israeli wote, je, nimesema neno lolote na mtu yeyote wa waamuzi wa Israeli niliowaagiza kuwalisha watu wangu nikisema, mbona hamkunijengea nyumba? Basi sasa ndivyo utakavyomwambia Daudi, Bwana wa majeshi asema hivi, na alikutwaa katika zizi la kondoo katika kuwaandama kondoo, ili uwe mkuu juu ya watu wangu Israeli nami nimekuwa pamoja nawe kila ulikokwenda, na kuwakatilia mbali adui zako wote mbele yako, nami nimekufanyia jina kama jina la hao wakuu walioko duniani. Ningetaka kusema mahali hapa ya kwamba ya kwamba Daudi aliona jambo lile lile tuliloona Daudi. Alisema si vizuri kwamba ninyi watu mmenijengea mimi nyumba ya mwerezi na sanduku la agano la Mungu wangu lingali God, chini God, ya mapazia. Hayo yalikuwa ni ngozi zilizoshonwa pamoja za kondoo na wanyama. Akasema, si vizuri kwangu kuwa na nyumba nzuri na sanduku la agano la Mungu wangu likiwa linakaa katika hema. Kwa hiyo Mungu akaweka ndani ya moyo wake kujenga maskani. Lakini Daudi ingawa alikuwa mm, mtu wa wa upendo na wa kujitolea kwa Mungu, hata hivyo alikuwa amemwaga damu nyingi sana. Kwa hiyo akasema, Daudi akisema haya mbele ya nabii wa wakati huo ambaye alikuwa ni Nathani, naye Nathani akijua ya kwamba Mungu alimpenda Daudi, akasema, Daudi, fanya yote yaliyomo moyoni mwako kwa kuwa Mungu yupo pamoja nawe. Ni maneno ya ajabu jinsi gani! Fanya yote yaliyomo moyoni mwako kwa maana Mungu yu pamoja nawe. Na usiku huo huo, ikionyesha kujiweka wakfu kwa Daudi kwa kumpenda Mungu, na halafu kuona usiku huo huo, akijua ya kwamba alikuwa makosani, ya kwamba hakuruhusiwa kufanya jambo hilo, Mungu alikuwa mwingi wa neema vya kutosha kushuka na kunena na Nathani. Like these words. Nami daima nimeyapenda maneno haya, nenda ukamwambie Nathani, na nii wangu nenda kamwambie Daudi mtumishi wangu ya kwamba nalikutwaa na katika zizi la kondoo ni kwamba, si kwamba hakuwa chochote. Nami ningetaka ni kulitumia jambo hilo hapa kwa muda kidogo tu, nalikutwaa na ukiwa huhu chochote, nami nikakupa ni, ni jina una jina kama la watu wakuu walioko duniani. Nami ningetaka kutumia jambo hilo katika, katika njia ya kibinafsi walakini, katika njia, njia ya kusema jambo fulani. Nilikuwa nikifikiria kwamba miaka michache iliyopita, mimi nikiwa nimesimama mjini hapa, wala hakuna mtu aliyenijali hakuna mtu aliyenipenda, nami niliwapenda watu, lakini hakuna mtu aliyenipenda kwa sababu ya historia ya jamaa yangu. No, si kuwa dharau mama na baba yangu wapendwa. Jinsi ninavyotamani kwamba mama angalihisha hishi hataafikie wakati atembee katika madhabahu hii asubuhi hii. Wengi wa watu wa zamani waliotoa wa pesa zao kusaidia kupajenga mahali hapa, labda Mungu asubuhi hii atawaruhusu kuangalia upande wa pili wa safu ya pazia lakini ukoo wa Branham haukuwa na jina zuri sana mahali hapa kwa sababu ya ulevi hakuna mtu aliyejihusisha nami. Nami ninakumbuka kumwambia mke wangu si muda mrefu uliyopita, kumbuka tu ya kwamba si sikuweza kumpata mtu wa kuzungumza nami, hakuna mtu aliyenijali, na hivi sasa inanibidi kujificha kusudi nipate kupumzika kidogo. Na sasa Bwana ametupa mahali hapa pazuri sana na, na mambo haya makubwa ambayo yeye amefanya, naye amenipa mimi nini <coughs> mbali na ji jina baya, yeye amenipa jina kama la baadhi ya watu wakuu, naye ee, amewakatilia mbali adui zangu. Popote nilipokwenda, hakuna kitu kilichowahi kusimama mbele yake popote ulipokwenda, lakini na jinsi ninavyoshukuru kwa ajili ya jambo hilo. Nami ningepataje kujua nikiwa ni mtoto mdogo anayevaa matambaa juu hapa, umbali wa safu ya majumba mawili ama matatu ya mji kutoka hapa hadi kwenye shule ya Ingraville, wakati nilipokuwa ni kicheko cha shule kwa kuvaa nguo zilizoraruka sana na kujitelezesha kwenye kidimbwi kilichokauka Nilipataje kujua ya kwamba kule chini ya kidimbu hicho kulikuwa na mbegu ya yungi yungi ambalo lingeweza kuchanua namna hii? Na nilipataje kujua ya kwamba hakuna mtu wa kuongea nami na hata hivyo, yeye angenipa jina ambalo lingeheshimiwa miongoni mwa watu wake? Na sasa Daudi hakuruhusiwa kujenga lile hekalu, hangeweza kufanya jambo hilo, but, lakini says, alisema nitainua katika mzao wako, naye atajenga hekalu hilo, na hekalu hilo litakuwa hekalu la milele, na kwa mwanao mwana wa Daudi utakuwako ufalme wa milele. Yeye atatawala Sulemani mwana wa Daudi kimwili, kutokana na nguvu zake za kimwili alimjengea Bwana nyumba, hekalu. Lakini wakati mzao wa kweli wa Daudi ulipokuja mwana wa Daudi yeye aliwaambia, utakuja wakati ambapo hapata salia jiwe juu ya jiwe la hekalu hilo he to... Lakini alijaribu kuwaonyesha hekalu lingine. Yohana Revelation... mfunuzi, katika kitabu cha mafunuo aliona maskani hii, Mafunuo 21, yeye aliona lile hekalu jipya likija, likishuka chini kutoka mbinguni, limepambwa kama bibi harusi aliyekwisha kupambwa kwa mumewe. Na sauti kutoka katika lile hekalu ikasema, tazama, maskani ya Mungu ni pamoja na wanadamu, naye Mungu atakuwa pamoja nao, nao watafuta machozi yote katika macho yao, wala njaa haitakuwapo tena, wala huzuni tena, wala maumivu tena, wala mauti, kwa kuwa mambo ya kwanza yamekwisha kupita. Basi mwana halisi wa Daudi, kama tutakavyoona katika masomo haya yajayo kwenye juma hili, atakuja kwenye hekalu lake hekalu he, la Mungu, ile maskani halisi ambayo yeye ameondoka kwenda kuitengeneza. Sasa kwa kuwa yeye alisema katika Yohana kumi na nne, nyumbani mwa baba yangu mna makao mengi, nami nitaenda, yeye alimaanisha nini kwa jambo hilo? Tayari limekwisha amriwa tangu zamani, nami nitaenda kuwatengenezea mahali, kisha nitarudi na kuwapokea kwangu na bila shaka tunajua hilo litakuwa katika wakati ule mkuu ujao, na yule mzao wa kweli wa Daudi atatawala kwenye kiti cha enzi, ambaye ni Yesu Kristo, naye pale atatawala juu ya kanisa kama bidi harusi wake katika nyumba hiyo pamoja naye, na juu ya yale makanisa kumi na mawili ya Israeli katika milele yote, na maskani hizi ndogo ndogo. Kama vile Daudi hangeweza kujenga maskani ya kweli ya Mungu, kwa maana yeye hakuwa amejitayarisha kuijenga hakuna kitu yeye angeweza kufanya. Yeye alikuwa mwanadamu na alimwaga damu. Ndivyo na ilivyo leo kwetu sisi, hatujawa tayari kuijenga maskani ya kweli ya Mungu. Kuna mmoja tu anayeweza kuijenga hiyo, na hivi sasa ndiyo inajengwa. Lakini maskani hii ndogo pamoja na lile hekalu ambalo Sulemani alimjengea yeye na pamoja na zile zile nyingine ni mahali pa muda tu pa kuabudia mpaka utakapowadia wakati ambapo maskani ya kweli itakapojengwa duniani, na haki itatawala kutoka mbingu hadi mbingu, na hakutakuwako na huzuni tena hakutakuwako na mazishi yatakayohubiriwa katika maskani hiyo, hakutakuwapo na harusi tena, kwa maana harusi itakuwa ni harusi moja kuu ya milele. Itakuwa ni wakati wa namna gani! Lakini hebu na tukusudie moyoni mwetu leo ya kwamba kwa ukumbusho na kwa kungojea kuja kwa maskani hiyo ya kwamba tutajifananisha sana na Roho wake hivi kwamba tutaabudu katika mahali hapa kana kwamba tulikuwa katika mahali pale, pengine tunapongojea mahali pale paje. Sasa hebu natusimame kwa miguu yetu, wakati naposoma maandiko matakatifu. Kisha nikaona mbingu mpya na nchi mpya, kwa maana mbingu za kwanza na nchi ya kwanza zimekwisha kupita, wala hapana bahari tena. Mimi Yohana nikauona mji ule mtakatifu Yerusalemu mpya, ukishuka kutoka mbinguni kwa Mungu, umewekwa tayari kama bibi harusi aliyekwisha kupambwa kwa mumewe Nami nikasikia nini, sauti kubwa kutoka mbinguni ikisema, tazama, maskani ya Mungu ni pamoja na wanadamu, naye atafanya maskani yake pamoja nao, nao watakuwa watu wake, naye Mungu mwenyewe atakuwa pamoja nao, nao watakuwa watu, watu wake. Na tuinamisha vichwa vyetu sasa. Baba yetu aliye mbinguni, tunasimama kwa kicho tunasimama kwa heshima na katika uchaji mtakatifu, nasi tunakuomba Bwana, ukubali zawadi yetu, kwamba umetupa neema, fedha kutayarisha mahali pa kukuabudia. Hakuna kitu chochote ama hakuna mahali ambapo tungetayarisha duniani ambapo pangefakwa kwa roho wa Mungu kukaa, lakini tunakutolea mahali hapa kama ishara ya upendo wetu na nia ya moyo wetu kwako Bwana, nasi tunakushukuru kwa ajili ya mambo yote ambayo umetufanyia na sasa jengo na viwanja vyake viliwekwa wakfu muda mrefu uliopita kwa ajili ya ibada, nasi tunakushukuru kwa ajili ya kumbukumbu la yale yaliyotokea. Na sasa Bwana Mungu, kama vile ono lilivyotokea miaka mingi iliyopita likionyesha jambo hili ya kwamba niliona majengo ya kale ambamo watu waliishi wakati mmoja, na yalikuwa yamekarabatiwa na kufanywa mapya, nami nikatumwa nirudi kutoka ng'ambo ya mto. Sasa Bwana Mungu, muumba wa mbingu na nchi, tunasimama kama watu wa zizi lako. Tunasimama kama wa, wa, watu wa ufalme wako, na pamoja na mimi mwenyewe na mchungaji na kanisa, watu hawa tunaliweka wakfu jengo hili kwa ajili ya utumishi wa Mwenyezi Mungu katika jina la Yesu Kristo mwanawe. Kwa ajili ya utumishi wa Mungu na kwa uchaji na heshima ya Mungu, na naomba injili imiminike kutoka mahali hapa kiasi kwamba itaufanya ulimwengu uje kutoka pande nne za dunia kuona utukufu wa Mungu kitoka kutoka kwake kama vile wewe ulivyotenda huko nyuma, naomba wakati ujao uwe wenye nguvu mara nyingi zaidi. Baba, sasa tunajiweka wakfu kwa ajili ya ibada, kwa neno, kwa yote yaliyomo ndani yetu. Lord, the Bwana, kusanyiko hili pamoja na watu wanajiweka wakfu asubuhi hii wapate kulisikia neno, nasi kama wahudumu tunajiweka wakfu kwa ajili ya kulihubiri neno, tukiwa tayari, wakati ufahao, wakati usiotufaa tukikaripia tukikemea kwa uvumilivu wote, kama ilivyoandikwa pale kwenye jiwe la pembeni toka miaka thelathini iliyopita. Wewe ulisema utakuja wakati watakapoyakataa mafundisho yenye uzima, ila watajipatia waalimu makundi makundi, kwa kuwa wana masikio ya utafiti, nao watajiepusha wasisikie yaliyo kweli, na wazigeukie hadisi za uongo. Bwana, kama vile tulivyojaribu kuwaonyesha watu neno, twaomba utujalie tuvuviwe na kutiwa nguvu kwa jitihada maradufu. Bwana, wakati sehemu maradufu ya roho inapopagusa mahali hapa, twaomba ujalie Roho Mtakatifu kama ilivyokuwa katika ile siku ya kuwekwa wakfu kwa lile hekalu, wakati Sulemani alipoomba. Whole... Roho Mtakatifu katika mfano wa nguzo ya moto pamoja na wingu, aliingia kupitia mlango wa mbele, akawazunguka wale makerubi, akaenda pale mahali patakatifu, na hapo akapatwa mahali pake pa mapumziko. Ee hey, Mungu. Sulemani alisema kama watu wako wakiwa katika shida mahali popote, wakiangalia mahali hapa patakatifu na kuomba, basi sikia kutoka mbinguni. Bwana, jalia Roho Mtakatifu asubuhi ya leo aingie katika kila moyo kila nafsi iliyowekwa wakfu iliomo hapa ndani na Bibilia inasema ya kwamba utukufu wa Mungu ulikuwa mwingi sana mpaka hata wahudumu hawakuweza kuhudumu kwa ajili ya utukufu wa Mungu. Ee Bwana Mungu, jalia irudie tena, tunapojitoa kwako pamoja na kanisa hili katika kujiweka wakfu kwa ajili ya ibada na imeandikwa ombeni, nanyi mtapokea. Nasi tunajitoa pamoja na matoleo yetu ya kanisa hili asubuhi hii kwako, kwa ajili ya ibada, kwa ajili ya nuru za siku za mwisho, kwa ajili ya nuru za wakati wa jioni ili kwamba tupate kuleta faraja na imani kwa watu wanaongojea, ambao wanangojea kule kuja kwa bwana harusi, kumvalisha bibi harusi injili ya Kristo, Bwana Yesu apate kumpokea. Tunaliweka hili wakfu, mimi mwenyewe, ndugu Nevo na kusanyiko, kwa utumishi wa Mungu katika jina la Yesu Kristo, amina. Mnaweza kuketi. Daudi alisema, nilifurahi waliponiambia na twende nyumbani kwa Bwana. Ever be... basi jalia daima iwe kwetu. That's kwamba wakati jambo hilo linapotajwa, we tutafurahi kukusanyika together katika nyumba ya Bwana. Amina now. Sasa baada ya hiyo ibada ndogo ya kuweka wakfu ni na saa moja sasa now. Now, for... na sasa kumbukeni tu sasa, tumejiweka wakfu kwa ajili ya kitu gani? kwa uchaji utakatifu utulivu mbele za Bwana, kuabudu mbele za Bwana, na muwe wenye uchaji tu mwezavyo kuwa katika nyumba ya Bwana. Na sasa, na wakati ibada inapofungwa, mara baada ya ibada kufungwa, tokeni humu jengoni, mnaona na jambo hilo linampa bawabu wakati wa kuingia hapa na kulisafisha, kwa ajili ya wakati mwingine na kulitayarisha ndipo hapatakuwa na machafuko katika nyumba ya Bwana. Na ninafikiri ninyi, mahali hapa patasafishwa katika muda wa kama dakika kumi na tano baada ya ibada kufungwa. Hakikisheni mnashikamana, peaneni mikono na kila mtu na alikeni kila mtu arudi tena, na natu, tunatarajia kupata juma hili lijalo. Sasa moja ibada takatifu sana ambazo zimewahi kufanywa hapa maskanini tuna tazamia jambo hilo sasa. Mimi, mimi sikungamua hata kidogo jambo hilo mpaka jambo fulani, mpaka usiku sana, majira ya usiku sana, jana usiku, katika maombi nilianza kuona jambo fulani. Kwa hiyo ninatumaini huu utakuwa ni wakati mkuu, ambao ninaamini utakuwa mkuu kama Bwana atatusaidia sasa. <clears throat> Sasa niliposema wakati mkuu sasa nitazungumzia jambo fulani kuhusu jambo hilo asubuhi hii. Mnajua yale mwanadamu anayoita makubwa wakati mwingine si makuu, lakini yale Mungu anayoita makubwa mwanadamu yahita upumbavu, na yale Mungu anayoita upumbavu mwanadamu yahita makubwa. Kwa hiyo hebu na tuweke jambo hilo ni yani mwetu tupime kila neno sasa. Ibada ni, ni ndefu, zitakuwa ndefu kwa sababu ni ibada ngumu, mafundisho mengi, kujiweka wakfu. Nami nina nini, mahali ambapo ninakaa watu wanajaribu tu, wanataka kunilisha kila kitu, lakini mimi kasema vema, umepoteza uzito mwingi mno, ndugu Branamu, kila kitu lakini daima nimekuwa katika utumishi. Sina budi kuondoka hapa Jumapili ijayo usiku kwenda kwenye ibada nyingine upesi sana huko Mexico. Kwa hiyo ni jambo tu gumu, kwa hiyo lakini ninajaribu tu kuacha kula sana na, na, ninajitayarisha, nami nina furaha asubuhi ya leo kumwona ndugu Juno Jackson na, na ndugu Rado na, na wahudumu mbalimbali na kadhalika hapa. Mungu awabariki wa nyote. Sasa na nataka ku, kuwazungumzia asubuhi ya leo juu ya somo ambalo nimeliandika mitasari michache hapa, nami nataka kusoma kwanza kutoka katika kitabu cha Isaya sura ya hamsini na tatu. Sasa wakati mnapoifungua, ningetaka kutangaza tangazo moja ama mawili ya kwamba usiku wa leo ninataka kuzungumza juu ya kitabu hiki kukiunganisha kati ya wakati wa mwisho wa kanisa na kule kufunguliwa kwa ile mihuri. Sasa pana pengo kubwa sana hapo na hapo nyuma, nilipomaliza zile nyakati saba za kanisa, nilizungumza pia pale juu ya yale majuma sabini ya Danieli mara baada yake, maana hayo yaliunganisha. Nami nikasema sasa, kama nikiwahi kuhubiri ile mihuri saba, itanibidi kumaliza majuma haya sabini ya Danieli kusudi nipate kuingiza ile mihuri, nikiacha jambo moja wazi na hilo lilikuwa ni sura ya tano ya kile kitabu kilichotiwa muhuri saba, nasi tutakichukua hicho usiku wa leo. Tunataka kuji kujitahidi kuanza mapema usiku wa leo, jinsi ambavyo mimi tayari umelitangaza jambo hilo, sivyo? Kuanza mapema. Ndugu Neville anasema, Ndiyo. Vipi kuhusu je, kila mtu anaweza kuwa hapa kwenye kama saa moja hivi vema? Hebu natuanze ibada ya kawaida saa kumi na mbili na nusu ibada ya nyimbo, nami nitakuwa hapa kwenye saa moja na halafu katika juma lote zima tutaanza mapema na nasi sasa tunakuja. Hakuna mtu mm, anayependa kuimba kama vile Wakristo wanavyopenda kuimba. Tunapenda kuimba, tunapenda mambo hayo, lakini sasa tuko tuko kwenye jambo lingine. Sasa tuko, tuko kwenye neno, unaona. Kwa hiyo, hebu hebu na tuendelee moja kwa moja na jambo hilo sasa. Tutafanya hivyo, tuko tuko kwenye kufundisha, nanyi mnaweza kujua jinsi nilivyo ni na uchovu mkuu wa akili, unaona. Kwa sababu kama nikifundisha jambo lolote makosa, itanibidi kuja kujibu kwa ajili ya jambo hilo, mnaona. Na kwa hiyo sipaswe kuchukua lile analosema mtu mwingine yeyote, sina budi, halina budi kuvuviwa nami ninaamini ya kwamba wale malaika saba ambao wanazishikilia hizi ngurumo saba watatujalia. Unaona na sasa katika Isaya sura ya hamsini na tatu ya Isaya aya ya kwanza ama mbili, ninataka kuuliza swali hili sasa. Hili alihusu ile mihuri saba hata kidogo. Huu ni ujumbe tu, kwa kuwa nilijua ili nibidi kufanya ibada ya kuweka wakfu, nami nisingeweza kuingilia hilo, kwa maana nisingekuwa na wakati lakini nilifikiria kwa ajili tu ya ibada ndogo ya kuweka wakfu, ibada ndogo ya kumbukumbu kumbu, kwa ajili ya kanisa hili, ama ibada ndogo ya kuweka wakfu hasa. Basi wao wao, kusingekuwa na wakati basi wa kuingilia jambo ninalotaka kusema. Unaona, juu ya huku kufunguliwa kwa kitabu hiki. Kwa hiyo nitafanya hivyo usiku wa leo. Na sasa hii ni ibada ndogo tu ambayo itaingiana ita moja kwa moja nayo hata hivyo. Kwa hiyo sasa, sikiliza kila neno likamate, na na iwapo mnaunasa huo kwenye kanda ama chochote kile, basi shikilieni kabisa mafundisho hayo ya kanda. Msiseme kitu ila kile kanda hiyo inachosema, semeni tu yale hasa kanda inayosema. Mnaona sasa? Kwa maana baadhi ya mambo hayo tutafahamu mengi sana kuhusu jambo hili. Sasa ni kwa nini linafahamika vibaya? Unaona nanyi muwe na hakika, semeni tu yale tu kanda inayosema, msiseme jambo lingine lolote, mnaona? Maana sisemi jambo hilo kwa nafsi yangu mwenyewe, yeye ndiye anayosema hilo, mnaona? Na mara nyingi sana vurugu, watu wanainuka na kusema vema, fulani alisema ilimaanisha hivi na hivi. Liache tu jinsi lilivyo, unaona? Hivyo ndivyo tunavyoitaka bibilia ni jinsi vile Biblia inavyosema tu, hivyo ndivyo jinsi tunavyotaka iwe, namna namna hiyo tu. Usiweke maelezo yako kwake, tayari imefasiriwa. Unaona sasa, ni nani aliyesadiki habari tuliyoileta, na mkono wa Bwana amefunuliwa nani? Hebu nipasome tena sasa kwa makini. Ni nani aliyesadiki habari tuliyoileta? Swali. Na mkono wa Bwana amefunuliwa nani? Kwa maneno mengine, kama umesadiki habari tuliyoileta, basi mkono wa Bwana umefunuliwa. Unaona, ni nani aliyesadiki habari tuliyoileta na mkono wa bwana amefunuliwa nani? Sasa nataka kusoma pia katika kitabu cha ja Injili ya Matayo Mtakatifu, sura ya kumi na moja ya Matayo Mtakatifu. Na sasa leteni makaratasi yenu na kadhalika, kwa sababu daima tutanini. Kama huna kinasa sauti nini, le, leteni karatasi yako ili kwamba tuweze kulichukua, sura ya kumi na moja ya Matayo Mtakatifu aya ya 25 na 26. 11, 26 na 27. Vema, Yesu akinena katika maombi. Ninataka kuanzia nyuma kidogo ya hapo. Hebu na tuchukue aya ya 25 na 26 naamini hapo ndipo nilipotangaza hata hivyo, kwa maana nilikuwa nimepatia alama hapa katika Biblia yangu. Wakati ule Yesu akajibu akasema na kushukuru, E Baba, Bwana wa mbingu na nchi, kwa kuwa mambo haya uliwaficha wenye hekima na akili ukawafunulia watoto wachanga Naam Baba, kwa kuwa ndivyo ilivyopendeza mbele zako. Yashike maandiko hayo mawili: ni nani aliyesadiki habari tuliyoleta, na mkono wa Bwana amefunuliwa nani? Hata wakati huo Yesu akamshukuru Mungu ya kwamba alikuwa amezificha zile siri kwa wenye hekima na akili na angewafunulia watoto wachanga ambao wangejifunza wa kwa kuwa ndivyo ilivyompendeza Mungu kufanya jambo hilo. Sasa kutoka kwenye fungu hili la maneno, ama nini, kutoka kwenye somo hili la maandiko, linatoa fungu hili la maneno, Mungu akijificha katika urahisi, halafu akijifunua kwa jinsi hiyo hiyo Now, tapes, keep... Sasa kwa ajili ya kanda ninarudia na kurudia namna hiyo, kwa ajili ya kanda. Mnaona, maana wao wao wana rekodi haya. Mnaona, Mungu akijificha katika urahisi halafu akijifunua kwa jinsi hiyo hiyo. Ni ajabu kuwazia jinsi Mungu anavyofanya jambo kama hilo. God will... Mungu atajificha katika kitu ambacho ni rahisi sana, ambacho kitawafanya wenye hekima kukikosa maili milioni moja, kisha ageuke moja kwa moja katika jambo hilo, jambo fulani rahisi, katika urahisi wa njia yake ya kutenda kazi na kujifunua mwenyewe moja kwa moja tena Nilifikiri kufanya so, somo ili kwamba tujifunze jambo hili kabla hatujaingilia yale mama masomo makuu ya ile mihuri saba. Wengi humkosa kwa njia anayojifunua mwenyewe. Sasa watu wana mawazo yao wenyewe ya vile Mungu anavyopaswa kuwa na yale Mungu anayoenda kufanya na kama vile nilivyotoa yale matamshi yale ya zamani, mara nyingi, ya kwamba mwanadamu bado atabakia kuwa mwanadamu. Mwanadamu daima anamsifu Mungu kwa yale aliyofanya, na daima anatazamia yale atakayoyafanya, huku akipuuza yale anayofanya sasa hivi. Unaona, unaona, hivyo ndivyo wanavyolikosa wanaangalia nyuma na kuona ni jambo kuu jinsi gani alilofanya, lakini wanakosa kuona ni kitu rahisi jinsi gani alichotumia kulifanya jambo hilo kwa kitu hicho, unaona na halafu, wanaangalia mbele na kuona jambo kubwa linalokuja litakalotukia, na mara tisa ya kumi tayari linatendeka papo hapo walipo nalo ni rahisi mno, mm, hivi kwamba hawana habari nalo unaona. Siku moja, mm, mtu fulani juu hapa huku Yutika, na kama baadhi ya watu wake wako hapa. Sisemi jambo hili kwa ajili ya jambo lolote, kwa ajili ya jambo lolote la kumwaibisha mtu huyo. Alikuwa uh, askari mzoefu wa vita vya ndani, nami naamini alikuwa, sijui alikuwa ni wa upande gani, lakini naamini alikuwa ni mwasi lakini alikuwa ni kafiri, naye alidai kwamba hakuwa hakukuwa na kitu kama Mungu. Aliishi huko Yutika, jina lake lilikuwa ni Jimmy Dosi. Wengi wenu ninyi watu huenda mlimjua. Amenipa matikiti maji mengi nilipokuwa mvulana mdogo. Alikuwa akilima matikiti maji mtoni kule kule mabondeni, naye alikuwa rafiki sana wa baba yangu lakini yeye alisema siku moja, moja ya mambo makuu sana yaliyopata kusemwa kumuhusu yeye mwenyewe dhidi yake. Sasa mimi nilikuwa ni kijana mdogo tu siku hizo, lakini kinyume cha aliyoamini, jambo hilo lilimfanya aondoke na kuinamisha kichwa chake na kulia Nami nalisikia kwamba kwa jambo hili mtu huyo aliokolewa kiajabu kwa Kristo akiwa na umri wa yapata miaka themanini na mitano. Yeye alimuuliza msichana mmoja mdogo siku moja, ambaye alikuwa anatoka shule ya Jumapili, kwa nini alipoteza wakati wake akifanya jambo kama hilo. Akasema ni kwa sababu aliamini ya kwamba kulikuwa na Mungu. Naye Bwana dosi akasema kwamba, akasema mtoto, umekosea mno kuamini kitu kama hicho. Naye akasema ya kwamba huyo msichana mdogo aliinama chini akachuma ua doodogo toka kutoka, kutoka ardhini akaling'oa kutoka kwenye petali zake na kusema Bwana Dosi, unaweza kuniambia jinsi hili linavyoishi? Hivyo ndivyo ilivyokuwa wakati alipoanza kuwazia akilini mwake angaliweza kumwambia yule mtoto, "vema, linaota ardhini," na ndipo maswali yangezuka tena: hiyo ardhi ilitoka wapi? hiyo mbegu ilifikaje hapa? Ilitokeaje? kuendelea na kuendelea na kuendelea na kurudi nyuma mpaka akaona. Unaona, si yale mambo makuu yanayovutia macho kwa uzuri tunayowazia habari zake, bali ni yale mambo rahisi ambamo humo Mungu ni rahisi sana, ule urahisi kwa hiyo inampendeza Mungu kujifunua na kisha ajifiche. Halafu anajificha na kujifunua katika mambo madogo yaliyo rahisi, hayo yana yanaruka juu ya kichwa cha binadamu, kwa sababu kama ungesema kwa nini Mungu mwenye haki afanye jambo hilo ni kwa sababu kwamba binadamu alifanywa hapo mwanzo kutojaribu kujichunga yeye mwenyewe. Mwanadamu alifanywa apate kumtegemea Mungu kabisa kabisa. Hiyo ndiyo sababu tunafananishwa na wana kondoo, ama kondoo. Kondoo hawezi kujiongoza, hana budi kuwa na kiongozi, na Roho Mtakatifu anapaswa kutuongoza. Kwa hiyo mwanadamu ameumbwa namna hiyo, na Mungu alifanya kazi zake zote rahisi sana, ili watu wa kawaida wangeweza kufahamu. Na Mungu hujifanya rahisi pamoja na walio rahisi kusudi apate kufahamika na watu wa kawaida. Kwa maneno mengine, yeye alisema katika Isaya 35, ninaamini yeye alisema, ajapokuwa mjinga hatapotea katika njia hiyo. Ni rahisi sana na tunajua ya kwamba Mungu ni mkuu sana, mpaka tunatarajia iwe ni kitu fulani kikuu, nasi tunakosa jambo lililo rahisi. Tunajikwaa kwenye jambo rahisi. Hivyo ndivyo tunavyopitwa na Mungu, ni kwa kukosa kuona urahisi wa jambo. So Mungu ni rahisi mno, mpaka wanachuoni wa siku hizi na wa siku zote wanamkosa maili milioni moja, kwa sababu katika akili zao wanajua ya kwamba hakuna kitu kama yeye aliye mkuu sana, lakini katika kujifunua kwake yeye hulifanya jambo hilo rahisi sana, watu wanaliruka na kulikosa. Sasa jifunzeni jambo hilo, Jifunzeni hilo sana. Nanyi watu ambao ni wageni hapa, mtakaporudi kwenye vyumba vyenu vya hoteli, yachukueni mambo hayo na kuyatafakari. Hatuna wakati wa kuyavunja vunja kama vile yanavyopaswa kuvunjwavunjwa, lakini nawatakeni mfanye hivyo mtakapofika kwenye loji ama hoteli zenu, ama popote pale mnapokaa ama nyumbani, kusanyikeni na kujifunza jambo hilo wanamkosa kwa njia ambayo anayojifunua, kwa kuwa yeye ni mkuu sana. Hata hivyo yeye hujificha katika urahisi apate kujijulisha kwa watu wa chini kabisa. Mnaona? Usijaribu kupata yaliyo makuu, kwa maana yeye huyaruka hayo bali sikiliza urahisi wa Mungu na ndipo unampata Mungu papa hapa katika njia rahisi. Watu wenye akili nyingi, wenye hekima ya akili mwengu, walio na elimu, siku zote humkosa. Sasa mimi siko hapa nami, ninajua kuna walimu wa shule, walimu ama watatu ninaowajua wanaoketi hapa, nami siko hapa kupinga shule na elimu na kujaribu kuunga mkono kutojua kusoma, siko hapa kwa ajili ya jambo hilo. Lakini vile ilivyo ni kwamba watu wameweka juhudi zao sana juu ya hilo, mpaka wao wana nini, hata katika seminari na kadhalika, wanakosa jambo lenyewe hasa ambalo Mungu ameweka mbele zao. Hiyo ndiyo sababu mimi siwapingi ndugu walio katika madhehebu, lakini ninapinga mfumo wa madhehebu kwa maana unajaribu kujitukuza wenyewe na na, na kuwaelimisha wahudumu wake hivi kwamba endapo kama wao hawana elimu ya kutosha na kisomo, wanafukuzwa nao, nao hawana budi kupita mtihani wa kuchunguza mawazo na kadhalika sijawahi kuwazia. Yalikuwa ni mapenzi ya Mungu kumwakiki mhudumu kwa elimu ya mawazo, bali ni kumwakiki kwa neno. Unaona, I, I, ingekuwa ni njia ya Mungu ya kumpa jaribio mtu wake aliyemtuma kuwa analo neno, hubiri neno. Sasa siku hizi tunahubiri falsafa, tunahubiri kanuni ya imani na umadhehebu na mambo mengi sana, na kuliacha neno, kwa sababu wao wanasema haliwezi kufahamika. Linaweza kufahamika. Yeye aliahidi kufanya jambo hilo, sasa tunamwomba afanye jambo hilo. Sasa tutachukua watu wachache hapa kwa dakika chache. Hebu na tuone katika siku za Nuhu. Siku ya Nuhu Mungu alipoona hekima ya ulimwengu ikiwekewa sana mkazo na kuheshimiwa, yeye alituma ujumbe rahisi kwa mtu wa kawaida apate kuwaonyesha ukuu wake. Sasa tunajua ya kwamba katika siku ya, ya, ya Nuhu wanadai ya kwamba ustaarabu ulikuwa wa hali ya juu sana wakati huo, hata hatujafikia kiwango hicho bado katika ustaarabu wetu wa kisasa Nami ninaamini ya kwamba hatimaye kitafikiwa, kwa sababu Bwana wetu alisema, kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu ndivyo itakavyokuwa katika kuja kwake Mwana wa Adamu. Yeye ya alitoa mifano. Nao walijenga piramidi na sifinksi kule Misri, nao walijenga madubwana makubwa mno ambayo hatuna uwezo leo wa kuyajenga. Walikuwa na da, da, dawa ya kuhifadhi maiti ili kwamba wangeweza kuuhifadhi mwili kuufanya uonekane mzima kabisa hata unadumu mpaka leo. Sisi hatuwezi hatuwezi kutengeneza mumiani leo, hatuna vitu vya kuutengenezea. Walikuwa na rangi ambazo ambazo zinashika sana, kwa miaka elfu nne ama elfu tano iliyopita zingali zinabaki rangi za namna ile ile tu zilivyokuwa. Unaona, hatuna vitu kama hivyo leo, na mambo mengi makuu ya ustaarabu huo yanaonyesha umaarufu wake juu ya ustaarabu wetu wa kisasa. So imagine... na kwa hiyo unaweza kuwazia jinsi elimu na sayansi kuhusu amana kuu tulizo nazo ulizoacha kuonyesha kwamba kulikuwako na ustaarabu kama huo, hapana budi, huo ulikuwa ni ustaarabu mkuu sana, na mkumbukumbu hizi, jinsi ambavyo sayansi na na ustaarabu wa kisasa na elimu vilikuwa vilikuwa ni vya lazima kwa hao watu ili wabidi, ili ilipaswa ilikuwa ni vigumu kabisa, nadhani kumpata yeyote asiyesoma kati yao hata kidogo. Na kwa hiyo Mungu akichunguza katika uchumi ule mkuu wa siku ile, katika taratibu zao, hakuweza labda kumpata mtu anayefaa mpaka alipompata mtu asiye na elimu, labda mkulima, jina lake Nuhu, mchunga kondoo naye akampa ujumbe wake apate kuwahubiria watu ambao ulikuwa mrahisi sana, kwa nini yao kwa elimu yao ya siku hiyo, hata watu wakajikwaa katika urahisi wa ujumbe huo, na hata hivyo huo ujumbe ulikuwa mbele ya sayansi wa kimapinduzi. Kungewezaje kuwe na mvua huko juu, wakati hakukuwa kuna mvua huko juu? Unaona, na ule ujumbe mrahisi wa wa kujenga safina, kujenga kitu fulani cha kuingia humo, kwamba hakuna maji ya kuifanya ielee. Mbona yeye amekuwa ni mshupavu wa dini na akawa wa, wa, wa, wa kile ambacho tungeita kama mkiruhusu msemo wa siku hizi, mtu wa kipekee. Na karibu watu wote wa Mungu ni watu wa kipekee unaona, wao ni watu wa kipekee. Nina furaha kuwa mmoja wao. Kwa hiyo mnajua, wao wao ni tofauti na na mwelekeo wa sasa wa ustaarabu, kwa hiyo wanakuwa wa kipekee, wasio wa kawaida. Yeye alisema watu wake walikuwa watu wateule wa kipekee, wasio wa kawaida, lakini ukuani wa kiroho, taifa la kifalme, wanaomtolea Mungu dhabihu za kiroho, matunda ya midomo yao wakilisifu jina lake. Ni watu wa, wa ajabu jinsi gani yeye anao. Na sasa angalia, hapana budi hilo lilikuwa jambo kubwa katika siku hiyo kwa mshupavu fulani wa dini kuja kanisani, mshupavu wa dini na kuhubiri injili ambayo ilionekana imeruka mstari kwa jinsi wao walivyoamini. Na wanasayansi, mbona, ili ilikuwa ni uenda wazimu kabisa. Jinsi wangeweza kuthibitisha kisayansi ya kukuwako na mvua kule lakini huyu mchungaji wa kawaida wa kondoo aliamini, kama Mungu alisema itanyesha, itanyesha. Unaona na kwa hiyo, hebu linganisha tu jambo hilo na siku hizi kuhusu mtu kuponywa. Wao husema wow, ni kuamanika moyo tu. Ninaweza kuthibitisha kisayansi ya kwamba hiyo kansa ama dutu lake ama ama ama kitu hicho kingalipo, lakini kwa mwamini wa kawaida imeondoka. Mnaona? Kwa sababu yeye haangalii hilo dutu, anaangalia ahadi, kama vile vile tu alivyofanya Nuhu. Hivi hamwoni kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu, ndivyo itakavyokuwa katika kuja kwake Mwana wa Adamu. Kisayansi hakuna mtu, daktari angeweza kusema, angalia hapa, uvimbe wako ungalipo, kansa yako ipo, mkono wako ungali umelema kama ulivyopata kuwa wewe, una unakichaa nakumbuka. Hiyo ndiyo roho ile ile yatokea zile siku za Nuhu, ambayo ilisema hakuna mvua huko juu. Tunaweza kulenga mwezi kwa vyombo, wala hakuna mvua kule, lakini kama Mungu alisema kutakuwako na mvua kule, kwa maana imani ni hakika ya mambo ya tarajiwayo, ni bayana ya mambo yasiyoonekana. Nayo imani huchukua mahali pake pamwisho pa kutulia juu ya neno la Mungu. Hapo ndipo inapopata mahali pake pa kutulia. Mnaelewa, mahali pake pakutulia ni kwenye neno la Mungu. Hapo ndipo Nuhu alipoiweka. Ndivyo Mungu alivyosema, hilo lilitosha. Sasa kama ukiangalia tena, wakati huo sasa, Nuhu katika kuamini jambo hilo alikuwa mshupavu wa dini, na watu wa leo wanaoamini katika ubatizo wa Roho Mtakatifu. Sasa kanisa linasema watu hawa ni washupavu wa dini. Sio, si chochote bali ni kundi la watu waliochochewa, wenye mwamsho, waliojaa woga mwingi lakini hawajui ya you know, kwamba neno la Mungu linafundisha jambo hilo ni ahadi, na kwa Nuhu haidhuru walisema mangapi mzee huyu amerukwa na akili, ya kwamba alikuwa amekosea kulingana na sayansi na na na kimawazo, alikosea. Lakini kwa Nuhu lilikuwa ni neno la Bwana, na ya Nuhu alidumu nalo, nao wenye hekima na akili wakajikwaa juu ya urahisi wake na kupoteza maisha yao ni ke, ke kemeo la jinsi gani sasa lilivyo kwa kizazi kile! Watu wengi wanasema laiti ningaliishi zama zile, la ungalichukua msimamo ule ule. Kwa sababu leo katika jambo lile lile likitendeka tena leo, ila tu katika namna nyingine, wao wanajikwaa kwenye hilo leo kama tu walivyokwazwa wakati huo. Hapana shaka katika siku hizo walikuwa na wahubiri wengi sana, lakini Nuhu alikuwa ametiwa upako na Mungu, naye Nuhu angaliweza kuangalia huko nje na kuona yale yaliyokuwa yanakaribia kutukia na kujua ya kwamba kizazi kizinifu na kiovu kama hicho, ya kwamba Mungu hangeweza kukiacha kiendelee kwa hiyo tunaweza kufanya nini leo? Ila kuona jambo lile lile, Sodoma na Gomora ya kisasa. Unaona watu waovu, wazinzi, waliosoma sana so, over... hivi kwamba wanajikwaa katika urahisi wa madhihirisho ya Mungu ya utu wake na neno lake, akionyesha neno lake. Hakuna mtu duniani Rosela ambaye amanana anayeweza kusema ya kwamba ya kwamba hatuoni neno lile lile la Mungu likidhihirishwa kati yetu, ahadi ile ile ya siku za mwisho very... nuru zile zile za jioni zilizopaswa kuangaza sisi. Ni watu waliotunukiwa kuona jambo hilo the... na ambapo ulimwengu uliosoma sana limefichwa kwao. Yesu alimwambia, Mungu Baba alisema Ilikupendeza kuwaficha hata hivyo. Baba, wewe umelificha waache na hekima yao. Unaona, hekima ndiyo iliyofanya jambo lote kuanza kuviringika katika kinyaa cha dhambi hapo mwanzo. Kwa maana hawa alikuwa akitafuta hekima wakati alipokutana na Shetani, naye Shetani akaimpa. Unaona, na hekima ni kinyume cha neno Hatutakiwi kuwa na hekima, tunatakiwa kuamini yale yaliyokwisha kusemwa. Kwa hiyo unaona, lakini leo wanachuoni wanaliwekea elimu hivi kwamba na kuliweka kule na kuweka tafsiri yao wenyewe kwake. Wamefanya hivyo daima, wanafanya jambo lile lile leo ni katika kipimo kile kile. Sasa watu lakini nini? Ama watu basi walilikosa kama vile tu wanavyolikosa na kufanya hivyo leo. Jambo lile lile wanafanya jambo lile lile, kwa kuwa wao, sababu ya wao kulikosa ni kwamba walikuwa wenye akili sana kuweza kuliamini. Unaona, sasa ujumbe wenyewe ulikuwa ni rahisi sana, hivi kwamba watu werevu walikuwa ni werevu mno kuamini urahisi wa huo ujumbe. Lo, jamani, Mungu aliufanya rahisi sana katika kweli, hivi kwamba watu werevu na wenye akili walishindwa kuuona, kwa maana ulikuwa ni rahisi sana. Well, makes... Naam, hilo ndilo linalofanya ukuu wa Mungu kuwa mkuu hivyo, kwa sababu yeye akiwa ni mkuu kuliko wote anaweza kujifanya rahisi. Wanadamu leo wakionyesha ya kwamba wao si wa Mungu, eti wao ni wakuu, na wanajaribu kujifanya wakuu zaidi na kujionyesha kwamba ni wakuu zaidi, na askofu mkuu, daktari, papa mtakatifu, kila kitu wakijifanya wao ni kitu fulani ambacho kwa kweli hawako hivyo. Naye Mungu akiwa ni mkuu hivi anajishusha kwa urahisi. Urahisi ni ukuu. Tunaweza kutengeneza ndege aina ya jeti, tunaweza kutupa roketi kwenye kwenye ama kutupa kokoko kombora kwenye obiti Uh, nasi tunaweza kufanya mambo yote haya. Hata hivyo lakini, hatuwezi kutengeneza jani hata moja <laughs> amina, mnaonaje <aja> hilo? <laughs> Lakini badala ya kujaribu kurudi na kuona ni kitu gani kitengenezacho jani hilo, na kumkubali Mungu mwenyewe aliyeumba unyasi ule tunajaribu kuunda kombora itakalofika kule haraka zaidi ya mwingine awezavyo kuunda lingine. Mnaona? So sisi ni werevu sana na wenye akili nyingi makanisani mwetu. Hata tunaweza kujenga jengo la dola milioni moja ama jengo la dola milioni kumi, lakini hata hivyo na kujaribu kujenga moja lililo bora kuliko la Wamethodisti ama Wabaptisti wanajenga moja bora zaidi kuliko la Wapresbiteri na Wapentekoste wameingia katika mashindano haya yasiyo na mwanzo wala mwisho. Lakini jambo lenyewe ni kwamba ni hili, sisi ni hata hivyo, sisi ni werevu sana na tumeshikilia njia zetu sana, hata tunashindwa kujinyenyekeza kumtambua Mungu aliye kwenye misheni ndogo pale pembeni. Mnaona, hiyo ni kweli. Vema, hiyo ni kusema tunajikwaa kwenye urahisi. Wamefanya hivyo daima. Sasa wao walikuwa walikuwa werevu sana, wasingeweza kuamini ujumbe rahisi kama huo. Haukuwa sanifu vya kutosha kwa utafiti wao wa kisayansi waliokuwa nao, haukuwa haukuwa sanifu. Ujumbe huo haukutosha kwa ajili ya mipango yao ya elimu waliokuwa nayo siku hiyo. Unaona, walikuwa wamesoma kujua ya kwamba kulikuwako na Mungu, nao walisoma kujua ya kwamba yeye alikuwa ni mkuu, nao wakajaribu kujijenga wawe wakuu kama yeye, ambapo njia ya kupanda juu daima ni kushuka. Sasa ni nani anayejua kama ncha ya kaskazini ni kaskazini, ama ncha ya kusini ndiyo kaskazini, ama ncha ya kaskazini ni kusini, ncha ya kusini ni kaskazini? Ni upande gani ulio juu na upi ulio chini? Tunaninginia angani, tunasema ncha ya kaskazini ni upande wa juu. Mnajuaje? Ncha ya kusini huenda ikawa upande wa kaskazini. Naona hujui. Kwa hiyo hebu, na tukumbuke na neno hili. Ungesema basi, ungewezaje kusema ndugu Branham ya kwamba juu ni chini? Juu ya msingi wa neno la Yesu Kristo, yeye alisema, yeye ajidhilia atakwezwa, bali yeye ajikwezaye atadhiliwa, atashushwa. Kwa hiyo basi uh, kwa kweli juu ni chini na chini ni juu, kama yule mtakatifu wa zamani alivyosema huko Chicago, ya kwamba mtu fulani, muhudumu fulani kutoka katika madhehebu fulani, aliinuka katikati ya Wapentekoste. Alikuwa amekusanya mambo yote yake yote ya kielimu, alipanda akaenda kule na kutumia maneno ambayo Wapentekoste hawakujua kitu chochote juu yake naye akapanda akaenda kule, ndipo akaona wale wapentekoste hawakuwa wanayaelewa. Basi akapanda juu kifua mbele, naye alikuwa mtakatifu daktari fulani, mwajua, kutoka shule fulani kubwa kule Chicago. Basi akaangalia pande zote, nao hao wapentekoste walikuwa wanatazamana hata hawakujua alichokuwa anasema. Alikuwa na elimu nyingi sana, mwerevu sana, mwenye akili. Hawakujua, ilikuwa ilikuwa kitu kama mbunge fulani, ama mtu ambaye alipigiwa kura siku za karibuni awe rais, lakini akashindwa. Taki Kutz aliniambia nilipokuwa nikihubiri kwenye mazishi ya mama Ford, nami nilikuwa nikihubiri juu ya ufufuo Uhakika wa kufufuka. Kwa hakika tu kama vile jua linavyochomoza, vivyo hivyo nami nitafufuka. Kwa hakika tu kama vile nyasi zinavyokufa katika msimu wa kupukutika majani, na jani linaanguka kutoka mtini, linarudi tena wakati dunia inapojiratibisha katika mzunguko wake alina halina budi kufufuka tena. Tak akasema, nilifurahia ujumbe huo bili. Mimi pamoja na ndugu nevo tulikuwa tumeketi pamoja kwenye gari, ndipo nikasema. Tak yeye akasema, mimi ufurahia jumbe zako. Nikasema tak, mimi sina elimu. Nikasema akasema, huo ndio uzuri wake. Unaona, na sasa yeye alisema alienda kumwona vyema. Nadhani mtu huyo atanisamee. Simaanishi aldai Stevenson, mwajua naye alisema alimsikiliza kwa dakika kumi na tano naye bwana stevenson ni mwe ni mnenaji mwenye akili nyingi sana watu wanaamini hivyo mwajua mpaka taka akasema nadhani ana elimu ya chuoni. Akasema aliketi pale na akalala usingizi, na akasema aliingia usingizini akiwa anamsikiliza katika dakika kumi na tano. Lakini akasema akiwa na elimu ya chuoni, sikuelewa ila maneno machache tu aliyosema yalikuwa yenye ufasaa sana. Akasema hujaniona hata kidogo nikilala katika moja ya ibada zako, sivyo, ndugu Branham? Kwa hiyo unaona ni ule urahisi wake, ni rahisi sana. Hapo ndipo Mungu alipo. Sasa wao wao, walikuwa werevu sana katika siku hiyo, hata wangeweza kuifahamu maana ya njia rahisi ya Mungu ya kufanya mambo. Haikuwa ya kielimu kwao, haina budi kuwa ya elimu hai sana, haina budi kuwa imeng'arishwa sana vinginevyo wataikosa. sasa lakini yule Yehova mkuu alikuwa amefichwa katika neno lake, naye alijijulisha kwa watu walioliamini neno lake kwa kuwaokoa na kutimiza ujumbe rahisi ule. Ujumbe rahisi wa Nuhu, Mungu aliutimiza. Sasa angalia jambo hilo sasa. Basi tena, katika siku za Musa, angalia wakati mwingine wa ukombozi. Wakati Mungu anapokaribia tu kufanya jambo fulani kuwakomboa watu wake, Mungu huwatumia hao watu ujumbe, na huwa huwa rahisi sana, kama tutakavyoona katika kuvunjwa kwa mihuri hii. Hilo ndilo lililokuwa kusudi langu la kulileta hili kwanza, ya kwamba tunaona ya kwamba kuvunjwa kwa mihuri hiyo ni rahisi mno wenye wenye wenye akili wanalikosa hilo maili milioni moja. Unaona, na tumaini ya kwamba Mungu atanitia mafuta kwa ajili ya jambo hilo. Unaona, unaona linapitia tu juu yao, na hiyo ndiyo sababu nilifikiri ujumbe huu asubuhi hii ya leo ungefaa ili kuweka msingi juu ya urahisi wa Mungu. Unaona jinsi Mungu anavyojificha katika urahisi. Hebu wazia wao wanaweza kuvunja atomi na kufanya chochote kile, lakini inapofikia kwenye kugusa uwai, hata hawawezi kukwambia unakotoka. Unyasi wa kawaida, na Mungu amejificha ndani yake. Wanaweza kutupa roketi mwezini na, na kutupa rada kule juu ama chochote kile, na hata hivyo hawawezi kuelezea uwai ulio katika unyasi. Hiyo ni kweli, mnaona? Ni kwa sababu huo hauwezi kuelezewa. Ni rahisi sana, wanalipuuza hilo. Sasa angalia Musa katika siku ambayo Mungu alikuwa anaenda kuwakomboa wana wa Israeli kulingana na neno lake. Yeye yeye, ye, ye, ye, alifanya nini? Alichagua jamaa ya kawaida, hatuna kumbukumbu yao. Unaona, yote tujuayo tu ni mwana wa Lawi, mnaona. Na kwa hiyo sisi na mke wake wa kawaida tu, labda mm, mkanyaga matope, vile ambavyo ulimwengu ungefikiria huko nje, wakiwafyatulia adui matofali. Yeye alikuwa mtumwa wa kawaida tu katika Israeli, lakini Mungu aliichagua jamaa ile kumleta mkombozi. Ordinary... jamaa ya kawaida tu ya Kiyahudi. Yeye kamwe hakuondoka, kaenda na kuchukua watu wa jamaa ya mfalme ama watu maarufu ama chochote kile ama hata kumchukua kuwani fulani. Alichukua jamaa ya kawaida, jamaa ya kawaida. Unaona urahisi, angalia alichofanya basi. Yeye alimzaa mwana mwanadamu duni. Yeye kamwe He coulda, he coulda ordain the... angeweza ku angeweza kuchagua jua, kama angalitaka kufanya jambo hilo kuwaokoa. Angeweza kuchagua upepo kuwakomboa, angeweza kumchagua malaika kuwakomboa. Oh, lo, haleluya! Mungu anaweza kufanya lolote analotaka kufanya vema. Unajuaji jambo hilo, ndugu Branam. Mungu hataacha mpango wake. Hiyo ndiyo sababu tunajua ya kwamba siku hii ya leo halina budi kuwa rahisi. Unaona? Sasa yeye daima hutenda kazi katika urahisi. Lakini Mungu hapo mwanzo ambaye angeweza kulifanya jua lihubiri injili ama pepo zihubiri injili ama malaika ahubiri injili, bali yeye aliwachagua watu kwa kusudi hilo. Naye habadilishi jambo hilo hata kidogo. Yeye hakuchagua katika hakuyachagua madhehebu kamwe, hakuchagua kamwe makundi ya watu. Aliwachagua binadamu wa ubiri Injili, si mitambo, vitu vya kimitambo au kiumbe chochote cha kimalaika. Ilikuwa ni mwanadamu. Na wakati alipowaletea watu ukombozi kule chini, alimtuma mwanadamu wa kawaida, aliyezaliwa na jamaa ya kawaida katika kundi la watumwa. Lo, jamani, yeye ni Mungu wa jinsi gani, akijifunua katika urahisi. Sasa angalia, naye alimfundisha katika hekima ya kilimwengu ki ili kwamba apate kushindwa na aonyeshe kwamba hatutakombolewa kamwe na hekima, tunakombolewa kwa imani. Alimwachia aende akapate elimu nyingi sana hivi kwamba aliweza kuwafundisha Wamisri hekima, aliyekuwa mwerevu sana. Mungu alikuwa na jamaa hiyo ya kawaida ambao hawangeweza labda kuandika jina lao. Naye Musa alichukuliwa akapelekwa katika kisomo kilichozidi kisomo chote, akapata elimu nyingi sana hata angeweza kuwafundisha hekima waalimu, aliweza kuwafundisha watu walio na bongo kupita kiasi. Naam, na Mungu akamwacha awe hivyo kusudi aweze kujionyesha mwenyewe katika unyenyekevu, apate kuonyesha ya kwamba hekima haina uhusiano wowote na jambo hilo naye Musa alishindwa kwa aibu katika akili zake nyingi sana. Yeye ya alimwacha awe namna hiyo kwa ajili ya kusudi lake, ili kwamba apate kushindwa, na yeye alishindwa na akaanguka. Kwa hiyo ili kuonyesha, si kwa uweza wala si kwa nguvu, lakini si kwa hekima ya Misri, wala si kwa hekima ya shule zetu, wala kwa nguvu za seminari zetu, lakini si kwa wingi wa madhehebu yetu wala si kwa nguvu za mafundisho yetu ya kielimu, bali ni kwa Roho yangu, asema Mungu. Hekima yake yake ilikwisha na kufikia mwisho wake wakati alipokutana na Mungu katika kile kijiti kilichowaka moto pale. Alivua viatu vyake na kujinyenyekeza mwenyewe katika unyenyekevu, na akasahau yote yanayohusu hekima yake. Mungu akileta ukombozi, ili mbidi amfundishe hekima, kumwacha anguke, kuonyesha ya kwamba huwezi kutegemea mkono wa akili zako mwenyewe ama akili za mtu mwingine yeyote, akaacha aanguke apate kuonyesha mkono wake. Unaweza kuona jambo hilo kusudi la Mungu katika kufanya jambo hilo lilikuwa ni kujionyesha mwenyewe katika unyenyekevu. Naye alimwachia Musa ainuke juu sana kuliko wote, mpaka yeye ange, angekuwa Farao anayefuata. Yeye alikuwa jemedari hodari, kulingana na historia, alishinda Musa mwenyewe nchi jirani. Ndipo wakati alipo geukia kazi ya Bwana na yote aliyojaliwa nayo, Mungu alimwacha anguke vibaya sana, kusudi aweze kumweka nje kule jangwani na kumwondolea hayo yote, ndipo amtokee katika unyenyekevu na kumtuma ashuke kule na fimbo mkononi mwake kuwakomboa wale watu, wakati yeye hangeweza kufanya jambo hilo kwa mafunzo ya kijeshi, kwa elimu, kwa elimu ya kisayansi na kwa nguvu za kijeshi, hangeweza kufanya jambo hilo. Ndipo akampa fimbo ya zamani iliyopinda kutoka jangwani na akawakomboa kwa kumtumia yeye. Mungu katika unyenyekevu, urahisi. Mungu alikuwa ndani ya ile fimbo na ndani ya Musa, na alimradi tu Musa alikuwa na ile fimbo, basi Mungu alikuwa nayo, kwa sababu Mungu alikuwa ndani ya Musa. Hakika, angalia si kwa uweza wala si kwa kwa nguvu bali ni kwa Roho yangu, lakini ni kwa imani rahisi. Musa alifahamu ya kwamba alikuwa awe mkombozi kutokana na mafundisho ya mama yake, ndipo akajipa mazoezi katika nguvu za kijeshi kwa madhumuni ya kufanya jambo hilo, lakini ilishindikana. Unaona, yeye alikuwa na akili na alikuwa na elimu, lakini hilo halikufaa kitu kwa hiyo ili mbidi kusahau yo, hayo yote na aje kwenye jambo rahisi la kumchukua Mungu kwenye neno lake, na ndipo akawakomboa hao watu naam, Bwana. Mungu hukomboa kwa kitu gani? Imani katika neno lake. Daima imekuwa hivyo. Tungeangalia kama tungalikuwa na wakati, bado tunakaa dakika ishirini na kitu, tulikuwa tungeweza kumwangalia Kaini na Habili, jinsi ambavyo ambavyo Kaini alijaribu kumpendeza Mungu kwa uzuri fulani. Njia nyingine watu wanafikiri kwa, kwa makusanyiko makubwa yaliyovalia vizuri kwa kasisi aliyena aliye na wahudumu wenye majoo na kwaya zilizovalia majoo na nini, yote vitu vya kuvalia eti hivyo vinampendeza Mungu. Unaweza kuona vinakotoka. Kaini alijaribu kitu kile kile. Naye akamjengea madhabahu. Hapana shaka kwamba aliifanya ya kupendeza, na mtu huyo alikuwa mwaminifu, aliabudu, aliwazia, mradi tu mimi ni mwaminifu, haileti tofauti yoyote. Inaleta tofauti. Unaweza kuwa mwaminifu makosani. Angalia yeye, yeye alijenga madhabahu hii, naye namna hiyo akaweka maua na kuyapamba vizuri na kuweka matunda mazuri, kisha kawazia, hakika Mungu mkuu, mtakatifu, msafi na mzuri ataikubali dhabihu hiyo. Lakini unaona, alifanya jambo hilo kwa hekima yake mwenyewe, alifanya hivyo kwa mawazo yake mwenyewe, na hivyo ndivyo ilivyo leo. Yeye, yeye wanafanya jambo hilo kwa hekima yao wenyewe, kwa kisomo chao, kwa elimu yao na maadili ambayo wamejifunza. Lakini Habili, kwa ufunuo, kwa imani, alimtolea Mungu dhabihu iliyo bora zaidi. Haina cha usafi wowote, kadiri ilivyoonekana Tukinena kibinadamu maskini jamaa huyo, naye akimshika kwa nguvu shingoni na kumfunga kwa mzabibu na namna hiyo, na kumkokota kwenda kwenye madhabahu hii. Hapakuwapo na uzuri wowote sana kwenye jambo hilo, akimweka juu ya madhabahu na kukata koo lake dogo kwa, kwa mwamba mkali, mpaka damu yake ikamrukia kila mahali, naye huku analia akifa ilikuwa ni tamasha la kutisha. Unaona, kuliona ilikuwa ni jambo rahisi hata hivyo kwa urahisi, yeye alijua ya kwamba alizaliwa kwa damu ya mama yake na baba yake, alizaliwa katika damu ya mama yake kwa damu ya baba yake, na ilikuwa ni damu ambayo ndiyo ilisababisha kule kuanguka. Kwa hiyo damu ndiyo ambayo ingelirudisha hilo. Kwa hiyo akamtolea Mungu dhabihu iliyo bora zaidi, kwa maana ilifunuliwa kwake na baadhi ya ndugu leo wanaofikiri ya kwamba walikula matofaa na mapera. Nami niliona jambo la kiwenda wazimu kabisa hivi majuzi, gazetini walisema, sasa wamethibitisha ya kwamba hawa hakula tofaa, kwamba na nafikiri wanadai ilikuwa ni abrikoti. Kwa hiyo lo, unaona mali roho hiyo inakotoka. Na walisema ya kwamba Musa hakuvuka hasa bahari ya shamu ya kwamba ilikuwa ni ki, kichaka cha matete sehemu zile, bahari ya matete, naye aliwapitisha wana wa Israeli katika bahari ya manyasi. Huko mwishoni mwa mwa bahari kuna kichaka kikubwa cha matete, huko naye Musa alivuka bahari, lakini ilikuwa ni bahari ya matete ambayo alivuka. Mwajua nyasi ndefu kama mm, manyasi makubwa na kadhalika, ambayo alivuka pale ni upuuzi jinsi gani! Wakati hayo maji Biblia ilisema yaligawanyika kutoka kushoto kwenda kulia, na Mungu akasababisha upepo wa nguvu utokao mashariki kuyagawanya. Unaona, unaona, wao wanataka kujaribu kuliwazia katika njia yao wenyewe na hivyo ndivyo jinsi walivyoshindwa siku zote, nao wataendelea kushindwa. Wajua mambo haya yote. Naye Kaini alikuwa mfano halisi wa mtu wa nia ya kimwili leo, ambaye ni mcha Mungu kwa nje, anataka kufanya jambo fulani kwa nje, lakini yeye ni anaenda kanisani na na atafanya mambo mengi sana kwa ajili ya, ya jengo. Kuna kanisa moja tu na ujiungi na hilo. Haya ni maloji Mnaona, unajiunga na loji la kimethodisti, loji la kibaptisti, loji la kipresbiteri, loji la kipentekosti, lakini unazaliwa katika kanisa. Naam Bwana. Unaona, haya yote ni maloji, si makanisa, ni maloji. Wala hakuna kitu kama kanisa la kimethodisti ama kanisa la kipentekosti. La, hakuna kitu kama hicho. La, hayo yote ni makosa. Unaona hayo ni hiyo ni kweli, hayo hayo ni maloji ambayo watu wanajiunga nayo lakini unazaliwa katika kanisa la Mungu aliye hai, na hilo ni mwili wa Mungu wa Yesu Kristo unaoundwa sasa. Lakini ilimpendeza Mungu kumfunulia Habili siri yake kwa imani nyoofu katika damu iliyomwagika. Lo, laiti ningalikuwa na wakati wa kuelezea hilo kwa muda mrefu kidogo. Unaona, hata hivyo, naye Kaini na hekima yake yote mtu mwerevu. Lo, unasema "Sasa, ndugu Branham, ulisema yeye." Unajaribu kumfanya kuwa msomi wa bongo za kupindukia. Alikuwa hivyo. Ati alikuwa mwerevu. Fuatilia ni ni, nini yake, fuatilia ukoo wake. Angalia watoto wake wote walikuwa ni wanasayansi na madaktari na watu werevu kila mmoja. Bali hebu ufuatilia uzao wa Sethi, walikuwa ni wanyenyekevu, wakulima wadogo wadogo na wakulima na kadhalika na kuendelea, hata kwenye yale maangamizi. Lakini watoto wa Kaini walikuwa ni werevu, kundi lenye elimu. Hata wao wanadai, waliweza kufua shaba nyekundu na hufua vyuma na ni wajenzi, nao walikuwa ni watu werevu Ambapo ambapo watu hawa wengine walihishi tu kwenye mahema na kuchunga kondoo wao na kusimama kwenye ahadi za Mungu. Unaona, unaona, unaona jinsi ilivyokuwa. Sasa hebu wewe ufuatilia tu hivyo vizazi vyao toka mwanzo hadi mwisho uone kama jambo hilo si kweli. Unaona walidumu kwenye ahadi ya Mungu. Hivyo ndivyo Nuhu alivyochaguliwa kutoka katika watu wa namna hiyo. Hivyo ndivyo Paulo alivyotolewa kutoka katika kundi lake. Unaona, hivyo ndivyo John Wesley, Martin Luther na kadhalika. Hivyo ndivyo unavyokuja kuwa wewe leo hii. Unaona, kitu kile kile mnyenyekevu, kuamini ahadi rahisi ya Mungu. Sasa angalia, ilimpendeza Mungu ku kujitambulisha. Sasa Mungu daima atathibitisha kama ni kweli ama si kweli. Unaona. Sasa watu wengi wanajaribu kujiingiza kwenye kitu fulani ambacho Mungu yuko umbali wa maili milioni moja nacho. Hilo ni kweli, lakini unapomwona Mungu akirudi hapo aseme ni analiitikia, anasema hilo ni kweli, hilo ni kweli, hilo ni kweli, basi unajua hilo ni kweli. Sasa wakati matoleo yalipokuwa kwenye ile madhabahu, Mungu alikataa wazo lake la kiakili la Mungu, lakini wakati alipomwona Habili kwa imani rahisi ya kuamini kwamba hayakuwa ni matofaa wala matunda ya shambani, lakini ilikuwa ni damu. Kwa imani aliamini hilo kwa ufunuo kutoka kwa Mungu, Mungu alimthibitisha Adamu kwa kukubali sadaka yake. Unaona, hapo ndipo tunapofikiria juu ya kuwaombea wagonjwa chochote kile. Yesu alisema mkikaa ndani yangu na neno langu likae ndani yenu, ombeni tu mtakalo, nanyi mtapewa. Sasa tunapomalizia moja kwa moja upesi sasa, tumebakiza dakika ishirini. Angalia siku za Eliya, Mungu alichagua kujificha katika mtu wa kawaida. Sasa hebu wazia tu jambo hilo. Mungu alichagua. Hilo lilikuwa ni chaguo lake. Kumbuka, walikuwa na marabi makuani, walikuwa na watu mashuhuri katika siku hizo. Hata Mfalme Ahabu mwenyewe alikuwa Myahudi, alikuwa na watu mashuhuri mchini katika siku hizo, lakini Mungu alijificha katika mtu rahisi. Si msomi, la, si mtu aliyetukuka wa dunia, mwanajeshi fulani hodari sana, ama kitu fulani la si jina kubwa. Hata hatujui baba yake na mama yake walikuwa ni nani, hatujui kitu kuhusu ukoo wake. Ni mzee mkulima tu wa kawaida mahali fulani, aliyeinuliwa kusudi awe nabii. Mungu alimfanya kuishi peke yake huko jangwani. Jambo pekee tunalojua yeye, yeah, alitokea tu mahali pasipojulikana, akaingia na moja kwa moja akaukemea utaratibu wote wa kidini. Jamani, na unajua vile walivyomfikiria alitokea kwenye shule gani? Unaona yeye ni wa madhehebu gani? Yeye yuko pamoja na Mafarisayo, Masadukayo ama wowote wale wengine waliokuwa nao? Yeye hakuwa mmoja wao, lakini alilikemea jambo hilo lote. Unaona, Mungu alichagua kufanya hilo, lakini mtu wa kawaida, hana elimu, hatuna mali ambapo alipata kwenda shuleni, hatuna habari zozote zake ni mtu wa kawaida tu, lakini Mungu alipendezwa kujificha katika mtu huyo mnyofu. Mungu kule nyuma akiwa na mtu huyo mnyofu, akijificha katika mwanadamu, unaweza kulielewa jambo hilo? Mungu akijificha katika mtu wa kipekee pekee, asiye na elimu kwa ulimwengu maana mwajua wao wao, wao walimnenea kila kitu, hata ya kuwa ni mchawi. Eliya, manabii wote wanasemwa jambo hilo, unaona. Kwa hiyo Yesu alisemwa kuwa ni mchawi, unaona, Belzebuli, kuwa mwenye kichaa. Kasema mbona wewe ni mwenda wazimu, nam tunajua una pepo wewe, wewe umerukwa na akili, unaona Him... Hapo ndipo alipowaambia wakati itakapofikia siku za mwisho, ya kwamba wao wanakuu, hilo lingekuwa ni kukufuru kufanya jambo hilo. Aliwasamehe, lakini halitasamehewa katika siku hizi za mwisho litabidi kulipiwa kwa kutengwa milele, wala kamwe halitasamehewa katika ulimwengu huu wala ulimwengu ule ujao. Lakini walimchukulia Eliya kuwa ni mwenda wazimu. Ungeweza kuwazia akiwakabili hao hao, wanawake wote walikuwa wakikata nywele zao kama siku hizi, unaona, na kujipodoa kama Yezebeli, bibi wa rais nchini, na na wahubiri wote wamekuwa wakilimwengu na kila kitu na alafu, ni kitu gani kilitokea? Ndipo hapa kaja Mzee Elia akikaripia jambo zima kuanzia Yezebeli kwenda chini. Mbona akawazia, si lazima tukusikilize sisi, tuna wachungaji Hakika, haikuwa lazimu kumsikiliza, lakini alikuwa ni mchungaji wao. Hata hivyo alikuwa ni mchungaji wa Yezebeli. Yezebeli hakutaka jambo hilo, huenda alikuwa na wa aina nyingine, lakini lakini Eliya alitumwa na Mungu. Mnaona, alikuwa ni mchungaji aliyetumwa na Mungu. Kwa ajili yake alimchukia, bali alikuwa mchungaji hata hivyo. Angalia. Naye Eliya alijinyenyekeza na kudumu na yale Mungu aliyosema, hivi kwamba ilimpendeza Mungu kuchukua roho hiyo hiyo kutoka kwa Eliya na kuahidi kuisukuma tena mara tano katika siku zijazo tangu wakati huo, unaona. Amina, na alifanya jambo hilo. Amina, hakika alilifanya. Hakika aliahidi jambo hilo, ya kwamba hiyo ingekuja nayo ikaja juu ya Elisha aliyemfuata, kisha ikaja juu ya Yohana Mbatizaji, na kulingana na Malaki nne, inapaswa kuwa hapa tena katika siku za mwisho. Mnaona, Mungu aliipenda roho hiyo iliyokuwa juu ya mtu huyo mnyoofu, asiyekuwa na elimu, mtu anayeishi mwituni aliyetokea huko msituni, ndani ndani, mahali fulani. Na kwa hiyo ilikuwa ni mtiifu sana kwa neno lake, hata angeweza kusema Eliya, fanya hivi, naye Eliya angelifanya hivyo na Mungu akajificha mle ndani katika urahisi sana. Wote walimsema yule mzee mwenda wazimu, msiwe na useru wote naye na kadhalika. Lakini siku moja, wakati yeye ye, ah, alipokuwa mzee na kichwa chake kina upara na nini yake na masharubu yake yakining'inia yenye mvi na nywele chache alizokuwa nazo zikining'inia mabegani mwake, maskini, mikono ya kizee iliyokonda na nyama zilizopwereka namna hiyo, anashuka akija barabarani, akienda zake Samaria, nayo na macho yakiangalia juu mbinguni, akiwa na fimbo iliyopindika mkononi mwake. Hakuwa mtu wa kutamanika ukimwangalia, lakini alikuwa na Bwana. Asema hivi. Kwa ajili ya siku hiyo hakusitasita na hiyo, hakusema kwa kitata. Yeye hakusema sasa. Ewe mtukufu Ahabu, alitembea kupanda juu na kusema, hata umande hautaanguka kutoka mbinguni mpaka nitakapouagiza. Haleluya! Unaona, Mungu aliheshimu unyofu wake. Sasa unaona, wakati ilipokuwa ni katika njia rahisi na kila mtu kila mtu anampinga, kila mtu alimkabili, shirika lote la wahudumu, chochote kile kilimkabili. Hiyo ni kweli, wakijaribu kumwondosha chochote kile. Lakini katika urahisi huo, ingawa hawakuwa na ushirikiano na mikutano yake na yoyote yale zaidi aliyokuwa nayo, kila mtu alifikiri alikuwa mwenda wazimu. Mungu alikuwa akijificha. Lakini wakati ulipofikia kwa ile mbegu kukomaa ambayo ilikuwa imepandwa, Mungu alijidhihirisha mwenyewe kwa kutuma moto kutoka mbinguni na kuilamba ile dhabihu. Mungu akijificha katika urahisi, alafu akijifunua mwenyewe tena. Unaona, hakika ilimpendeza Mungu kufanya jambo hilo. Yeye daima ametenda kwa jinsi hiyo. Naam Bwana, sasa tunaona ya kwamba yeye yeye aliahidi mambo haya. Shida ni kwamba leo kwa walio wengi wetu sisi watu tunataka kuwa wanini? Umwajua kuwa waki seminari sana na wakimadhehebu wenye nia ya kielimu hivi kwamba Mungu hawezi kututumia. Mungu anaweza kumpa mtu uwezo wa kuanza jambo fulani na kumpa huduma fulani. Muda si muda, wajua, yeye ataanza kushughulikia yale watu wengine wasemayo, na muda si muda, wajua, atakuwa amefungwa kabisa katika upuuzi fulani mkubwa, na ndipo Mungu anaondoa tu mikono yake kutoka kwake na kumwacha peke yake. Unaona, unaona, ndipo atajaribu kujipatia mtu mwingine, mtu fulani atakayefanya jambo hilo, unaona hana budi kupata kitu ambacho kita nini, kitachukua neno lake, kitachukua ufunuo wa Mungu, na hataondokana nao, atadumu imara na neno hilo. Hivyo ndivyo yeye anavyofanya jambo hilo. Yeye amelifanya hivyo daima. Kwa hiyo, wakati mtu anapopata elimu nyingi sana na ni mwerevu, hata yeye hujaribu kuweka tafsiri yake mwenyewe vema. Kama wanavyosema ubatizo wa Roho Mtakatifu, watasema roho huo ulikuwa wa siku za huko nyuma. Lakini kama wasemi hivyo, vema, haukuwa wa siku za zamani, lakini nitakwambia hauji kama vile tu ulivyokuja katika siku ile ya Pentekoste. Tunampokea Roho Mtakatifu tunapoamini, nana kila namna ya upuuzi kama huo, unaona. Na hebu zungumza juu ya ubatizo katika jina la Yesu Kristo wao, ambapo Bibilia inaufundisha namna hiyo. Vema, unasema vema, lakini seminari inasema na fulani anasema uko ni kupatana, unaona. Mungu hawezi kumtumia mtu kama huyo, unaona Anaweza kumwacha mtu atabishwe kila mahali nchini namna hiyo na mtu huyo atupwe nje na kuchekwa na kufanyiwa mzaha kila kitu kinginecho namna hiyo, lakini wakati onyesho halisi linapokuja, Mungu husimama na kujithibitisha papo hapo kwenye urahisi huo huo. Anainuka moja kwa moja kama huwa ile mbegu inaonekana kama yote yamekwisha, inakufa na kuanguka ardhini. Chimbua mbegu hiyo ndogo na imeoza na inaonekana kama ni mchafuko, lakini kutokana na hapo uzima unatoka, upate kuzaa tena uwa lingine tena. Mungu, katika urahisi yeye, hufanya jambo lile lile. Njia ya kupanda juu ni kushuka chini daima. Jinyenyekezeni hata kidogo, msiseme vema, nina hiki na kile. Huna kitu kuu kumbuka tu kama una neema ya Mungu, shukuru tu kwa ajili yake na unyenyekevu kwa ajili yake. Unaona, endelea tu kujinyenyekeza. Sasa itanilazimu kuharakisha, maana saa sitaki kuwachelewesheni sana, maana sitaki kuwachosha. Mnaona tuna wakati mrefu sana bado katika juma hili sasa. Na sasa tunaona ya kwamba watu wanakuwa werevu sana na wenye elimu. Sasa nataka kuwaonyesha jambo lingine. Hao hao wengine wanaenda mbali sana upande ule mwingine, wanakuwa washupavu wa dini wakijaribu kuwa watakatifu. Sasa tunajua tuna kundi hilo, unaona, wanaenda upande ule mwingine. Hapo ndipo sikubaliani na lile kundi la ndugu waliotoka si muda mrefu uliopita hapa kutoka kwenye, kwenye njia ya nuru. Wao wasingeweza kuona maajabu yaliyokuwa yanafanywa wasipojifanyia kundi fulani, kwa hiyo wakakusanyika huko Kanada na na kuunda kundi la watu ambao walikuwa wanaenda kutoa na kuwekana mitume na manabii wenyewe kwa wenyewe na mambo mengine mengi, nalo lilitawanyika moja kwa moja, unaona na daima litatawanyika, unaona, wakawa wanajisikia ya kwamba kwa sababu wao ni kwamba wana nini, wanalaumu sana mambo hayo mengine na na mambo kadha wa kadha, mpaka wanaenda moja kwa moja upande ule mwingine, unaona. Kuna upande mmoja ambao ni wa kiakili sana, baridi na usiojishughulisha na chochote. Hapo wanakana kila kitu, na hao wengine wanaenda upande huo mwingine, upande huo mwingine wakiwa na kundi la kimapinduzi lenye mwamsho motomoto moto, na kukana neno lakini kanisa halisi la kweli linakaa moja kwa moja katikati ya barabara. Sasa kama ukiangalia, lina lina lina maarifa ya bibilia ya yale aliyosema Mungu nani ni la kiroho vya kutosha kuwa na joto moyoni mwake na liko tu barabarani. Isaia alisema ingekuwa namna hiyo, alisema hapo patakuwa na njia kuu na marafiki wabarikiwa watakatifu wapendwa wa kanisa la Kinazarayo, ufufuo mdogo wenye nguvu ambao Mungu alianzisha. Lakini walipata nini? Wakati Mungu alipoanza kunena kwa lugha kanisani, wao walikuwa wakidini sana na wenye majivuno sana, hata waliita jambo hilo Ibilisi. Nanyi mnaona kile kilichowapata. Mnaona mnaona, wao wao mtakatifu kuliko wewe. Na nasi tunaona ya kwamba mambo hayo yana mwisho na yatakufa moja kwa moja. Mnaona na upande huo mwingine. Sasa upande mmoja unakuwa mshupavu wa dini, upande huo mwingine unakuwa baridi na mkavu. Sasa Isaya alisema hapo patakuwa na njia kuu, nao Wanazarayo na wengi wao watu wa holiness, wa zamani walizoea kusema ile njia kuu ya kale iliyobarikiwa. Utukufu kwa Mungu, tunatembea kwenye njia kuu ya kale. Lakini mnakumbuka, hivyo sivyo alivyosema hasa. Yeye alisema kutakuwako na njia kuu, na na ni kiunganishi na njia wala haitaitwa njia kuu ya utakatifu bali njia ya utakatifu. Sasa njia kuu ya utakatifu, watu hujaribu kujifanya watakatifu, na unapofanya jambo hilo, ni kama tu ni kama nilivyosema hapo awali, ni kama nini, ingekuwa ni kama koo akijaribu kuvaa manyoya ya hua kujifanya hua wakati asili yake ingali nikoo. Unaona, yeye ni ingekuwa ni kama kunguru akijaribu kuvaa manyo manyoya ya njiwa ama ya tausi na kusema mbo, mnaona mimi ni ndege anayependeza? Unaona, ni kitu cha kujitengenezea. Lakini tausi hana haja ya kufadhaika kama atakuwa na manyoya ya tausi ama la Huwa hana haja ya kufadhaika kama atakuwa na manyoya ya uwa ama hatakuwa nayo, mradi tu tabia yake ni ya uwa, atakuwa na manyoya ya uwa. Na mnaona, watu wa holiness wanaanza kusema wanawake hawana budi kuwa na nywele ndefu na mikono mirefu ya mavazi na vitu hivi vyote na marinda marefu, na hawapaswi kuvaa pete zozote za harusi ama johari za namna yoyote. Unaona, unakuwa utakatifu wa kujitengenezea. Unaona, unaona, huo huo huo ni utakatifu wa kujibunia, lakini kanisa lisi la Mungu aliye hai ni tena. Angalia kile kilicho yapata madhehebu hayo sasa, wote wa wamekata nywele zao kama wapentekoste na, na, na kadhalika na, na wote karibu wote wanavaa pete na kadhalika. Waangalie wapentekoste miaka mingi iliyopita jinsi walivyo ya Kazi ya mambo hayo, unaona na sisi. Kanisa sisi, kanisa kanisa ni mwili wa Kristo, ni mtu binafsi miongoni mwa watu wengine binafsi, ambaye anazaliwa katika ufalme wa Mungu. Hilo linatoka ndani kuja nje, liko ndani ya mtu, linaishi lenyewe. umombi kondoo kutoa sufu ama kujitengenezea sufu. Namaanisha kondoo halazimiki kujitengenezea sufu, aseme sasa, bwana wangu anataka nipate sufu kidogo mwaka huu, sina budi kujitahidi. la jambo pekee analopaswa kufanya ni kubaki kuwa kondoo tu. Hiyo ni kweli, sufu itatoka yenyewe. Itatoka, itatoka yeye, yeah. Ataitoa kwa sababu nasi hatuombwi kutengeneza matunda. Tunapaswa kuzaa tunda, unaona, kuzaa matunda, unaona, tunapaswa kuzaa tunda na mradi tu wewe ni mti wa matunda wa Mungu, ukiwa na neno la Mungu, neno la Mungu litajithibitisha lenyewe, litazaa matunda, mradi tu neno hilo limo mle. Yesu alisema, mkikaa ndani yangu na neno langu likikaa ndani yenu, ombeni mtakalo lolote, nalo litatendeka. Mnaona, hujitengenezei hilo, hujishughulishi kulipata kwa kweli, lipo tu pale na linaendelea na kuendelea. Sasa hebu natuendelee kuharakisha tu sasa, tukiwa tu na dakika chache zilizosalia, na ndipo tutafunga sasa. Sasa wengine wanaenda mbali hata wanakuwa washupavu wa dini. Sasa wao wanaenda upande ule mwingine Nao wanafikiri kwa sababu eti tu wanarukaruka ama wanapata namna fulani ya mwamsho ama mwamaniko, wananena kwa lugha ama, ama, ama wanatoa unabii uliotokea kuwa ni wakweli, ama kitu fulani kama hicho, wanafikiri hilo ndilo jambo lenyewe ya ya, ya kwamba wamelipata lakini sivyo. Yesu alisema, wengi watanijia mimi siku ile na kusema, Bwana, sikutoa unabii katika jina lako, katika jina lako nikafanya kazi nyingi na kutoa pepo. Alisema, ondokeni sikujua. Mnaona hilo silo, hilo silo. Ewe rafiki, hiyo ndiyo sababu na lugha ati ni ushuhuda ninaamini katika kunena kwa lugha lakini siku chukui kuwa ndiyo ushuhuda pekee wa Roho Mtakatifu. La, Bwana, tunda la Roho Mtakatifu ndiyo ushuhuda. Unaona? Naam. Sasa unaona, hiyo ndiyo sababu nimeitilafiana na mwenendo wa ndugu wa Kipentekoste katika njia hiyo, kwamba wao wanasema kama mtu akinena kwa lugha, yeye ana Roho Mtakatifu. Sikubali hiyo, siyo ishara ya kwamba yeye ana Roho Mtakatifu. Unaona? Nimesikia pepo wakinena kwa lugha haraka tu walivyoweza kunena, wanakunywa damu kutoka kwenye fuvu la kichwa cha mwanadamu na, na kumuita Ibilisi aje. Nimewaona Wahindi wakichukua wa nyoka na kuwasokota kwenye miili yao katika, katika dansi la mvua huko Arizona, wanainua mikono yao juu namna hiyo na kuzunguka mbio moja kwa moja. Mchawi anatokea akijichanjachanja chanja. Kisha anaweka penseli chini nayo inaandika katika lugha isiyojulikana na kuifasiri. Unaona? Kwa hiyo usinini usiniambie jambo hilo, mimi ni mzee sana wa mambo hayo. Unaona? Kwa hiyo, kwa hiyo tunda la Roho ni nini? Yesu alisema kwa matunda yao, si lugha wala miamsho, lakini kwa tunda lao mtawatambua. Unaona? Kwa hiyo hilo ndilo tunda la Roho, ni Mungu akijifunua mwenyewe katika unyenyekevu, utamu, na kila siku ni vile vile. Ni kitu fulani kuhusu jambo hilo. Mtu ambaye hudumu moja kwa moja na neno, kila wakati anapoliona neno, yeye huliitikia kwa amina, haidhuru watu wengine wanasema nini hilo yeye uliamini. Unaona vema, unaona. Lakini tunaenda umbali wa kutosha, halafu kutegemea kitu cha ushupavu wa dini, na shetani anaingia kati ya watu. Hiyo ndiyo kazi ya shetani, naye ni mfanyabiashara hodari, naye anaingia kati ya watu, anawafanya kufikiria kwamba wamempata, ati kwa sababu tu wanaweza kurukaruka, halafu ati umchukie jirani yako. La, unaona ku kusema mambo na kunena kwa lugha vizuri sana tu na mambo kama hayo. Nakumbuka unaweza kunena kwa lugha halisi za Roho Mtakatifu na bado usiwe na Roho Mtakatifu. Biblia ilisema hivyo, nijaposema kwa lugha za wanadamu na za malaika na nisiwe na upendo, hainifaidi, nimekuwa kama shaba iliayo na upatu uvumao. Wakorinto wa kwanza 13. Unaona, kwa hiyo unini, si kwa hilo. Unaona, Methodist akasema tulipopaza sauti kwa nguvu tulimpata, lakini hawakumpata. Mnazarayo akasema walipoishi kitakatifu walimpata bali hawakumpata. Pentekosta akasema tunanena kwa lugha tumempata, lakini hawakumpata. Unaona, unaona Mungu akijifunua si katika misisimko. La, hiyo misisimko hata hivyo uambatana naye. Mnapaona mahali hapo linakuwa la kinyovu sana, hata mtu yeyote anaweza kuliona kama huu kama ujaribu kuweka kuingiza akili yako mwenyewe katika hilo unaona, na mawazo yako mwenyewe ni Mungu sasa. Na ndipo wao wanakuwa kundi la washupavu wa dini, alafu hapa kuna wale baridi wa kidesturi, upande huu hapa kuna washupavu wa dini upande huu mwingine, na huyu hapa bibi harusi akienda moja kwa moja kuyapita hayo yote, akiita kutoka pande zote mbili. Hiyo ni kweli, Mungu akithibitisha jambo hilo na anapoendelea neno lake. Sasa lo, sina budi kuruka baadhi haya kwa sababu nina mengi sana hapa, nami nina nina wakati wangu umekwisha, nitaharakisha upesi niwezavyo. Sasa tangu Edeni limekuja, toka Edeni ime imetabiriwa atakuja Masihi kote kote, tangu Edeni. Sasa nitaruka baadhi ya maandiko yangu machache niliyoandika hapa chini na mitasari, kusudi tuumalize ujumbe huu mapema kama nikiweza. Mungu akijificha katika unyenyekevu. Sasa nitazungumza kwa haraka, lakini hata hivyo ni ninawataka mlipate jambo hili. Mnaona, tangu Edeni ilikwisha kutabiriwa ya kwamba atakuja Masihi, ilitabiriwa atakuwa ni mtu wa namna gani? tungekaa kwa muda mrefu. Mnajua Biblia kile yeye angekuwa, angekuwa ni mtu wa namna gani? Musa alisema, Bwana Mungu wako atakuondokeshea nabii kama nilivyo mimi. Wao walijua ya kwamba masihi huyo alikuwa awe nabii, namna ya huduma atakayokuwa nayo. Manabii wote walinena juu ya yale ambayo angefanya, walinena habari zake katika mifano, nalo likapita moja kwa moja juu ya vichwa vyao na moja kwa moja chini ya wengine wao. Mnaona, mnaona ikapita chini ya mmoja na juu ya mwingine. Unaona, hata wakati alipowasili kwenye jukwaa la wakati, watu ambao alitumwa kwao walikuwa na tafsiri yao wenyewe wa yale aliyopaswa kuwa katika fasiri yao ya kujiwazia, Bibilia haikubadilika kamwe. Bibilia daima ni ile ile. Hiyo ndiyo sababu ninasema maandiko yalisema nami na dumu na hilo. Bibilia si ya kufasiriwa atakavyo mtu mwenyewe. Kwa hiyo, Wamethodisti wa wa Baptista, Wapentekoste wa, msijaribu kuweka fasiri zenu kwake, kusema halimaanishi hivyo, linamaanisha hivi. Linamaanisha vile tu lilivyosema, ni sawa tu kabisa. Mtu fulani alisema inawezekanaje? Sijui ni jinsi gani, hilo si juu yangu kusema jambo hilo. Mungu ndiye anayepaswa kushughulikia jambo hilo. Yeye ndiye aliyesema jambo hilo, si mimi. Unaona, naye atawashughulikia walio wake. Lakini sasa, lakini masihi huyu alikuwa ametabiriwa, hao manabii walisema vile hasa yeye atakavyokuja, yale atakayofanya, ataka atakapokuja lakini tafsiri yao wenyewe ya jambo hilo, miongoni mwa watu. Na wakati alipokuja, alikuwa katika namna rahisi sana, katika urahisi, mpaka kundi lote zima la kanisa likajikuwa kwenye jambo hilo. Hiyo ni kweli. Hapo watu wale ambao walifundishwa, mtu angeweza kuwa mwalimu kuhani mpaka awe alizaliwa katika ukoo fulani, Walawi na wazia tu Babu wa babu wa babu wa babu wa babu wa babu yake alikuwa kuwani, amedumu moja kwa moja katika hilo neno hekaluni usiku na mchana kama vile kasisi wa Kikatoliki ama muhudumu ambaye ambaye amerithi cheo hicho kutoka kizazi kwa makanisa fulani na kadhalika. Babu wa babu wa babu yangu alikuwa askofu wa Kimethodisti, babu yangu alikuwa askofu na kadhalika. Unaona, unaona, hao wote waliishi kulingana na neno, bali walikuwa wametengeneza njia yao wenyewe ya jambo hilo, na watoto wao walikuwa wamelikubali hilo kulingana na jinsi ambavyo baba zao walikuwa wamelifundisha mpaka baba zao walikuwa wamelifundisha vibaya kutoka kwenye ile njia halisi. Nao walikuwa wamejiundia madhehebu, mpaka wakati Roho Mtakatifu alipojaribu kuwaonyesha ile kweli, hawakuweza kuipokea. Na ndiyo jambo lile lile leo. Sina maana ya kuwa mkali, bali hiyo ni kweli. Ni jambo lile lile, leo wao wanalifanya kuwa ni nini sana gumu sana, na, na kuliweka vinginevyo, wanafundisha na ni wao. Kama tu vile ilivyokwisha kunenwa, Mungu hana wajukuu. Wote mnajua jambo hilo, Mungu ana wana na ana mabinti, bali hana wajukuu wa kiume na wa kike. Kila mtu hana budi kulipia gharama ile ile na kupitia njia ile ile, kama tu vile alivyofanya baba yako, nawe una budi kufanya vivyo hivyo. Sasa kwa hiyo yeye alikuwa ni mnyenyekevu sana. Wakati masi huyu kwa miaka elfu nne, kila nabii alinena habari zake, Daudi aliimba sifa zake na tokea zamani zote. Na hapo yeye alipokuja, watu walikuwa wamejijengea wazo lao wenyewe yale yeye anayopaswa kufanya, jinsi gani ataenda kutekeleza, jinsi yote yalivyoelezewa yakachorwa kwenye ramani na kadhalika, hivi kwamba wakati alipokuja kwa njia hiyo rahisi kabisa, jambo hilo lininitu lilibomoa tu teknolojia yao. Unaona, wao hawakujua jambo hilo. Yeye alikuja kulingana na neno. Sasa, unaamini ya kwamba Mungu alinena kupitia kwa manabii ya kwamba masihi huyo angekuja kwa njia fulani? Inasikitika sana, hatuna kama saa moja nyingine ambayo tungeweza kupitia hapo na kueleza jinsi ilivyokuwa. Unaona, sote tunajua jinsi ilivyokuwa. Hata hivyo wengi wetu jinsi Mungu alivyosema angekuja na jinsi ambavyo, nawe Bethlehemu wa Yuda, huu mdogo kamwe katika na kupitia nyakati zote kule, na jinsi vile angefanya na yale angelifanya, unaona. Na hata hivyo yeye alikuwa ni mnyenyekevu sana, mpaka wale wanachuoni wakuu walichanganyikiwa sana na jambo hilo hata wakalikosa no. Lakini so najua Yesu hakuja kinyume na neno, alikuja kulingana na neno, lakini kinyume na fasiri yao, unaona. Um, alifundisha mambo ambayo yalikuwa kinyume na mafundisho yao ya kidini kumuhusu yeye. Sasa wao walisema, sasa, kwa mfano masi ajapo, bila shaka yeye atakuja hekaluni na kusema, "Kayafa ama yeyote yule aliye kuhani mkuu, nimewasili." atakuja na gwaride ya heshima eh, la malaika milioni kumi. Ndipo Mungu atasema, "Sawa jamani, ninyi kule chini kwa kweli ninyi ni kanisa kuu ninyi ndiyo watu wangu, nitapiga hendeli hapa na kushusha chini vipandio vya mbinguni, ninawatumieni Masi asubuhi ya leo, nitazishushia papo hapo uwani na watu wote, na wakusanyikie hapo, aseme daktari fulani wewe na daktari fulani, nyote mtangulie mbele ya wote, mpate kuwa wa kwanza kumsalimia. Unaona. Sasa hilo labda ndilo jambo fulani ambalo ni kama lile wanaloliwazia leo. Sasa ninajua kidogo ni linasikika kidogo kama ni la kijinga, lakini mimi si nini, ninajaribu kusema jambo muhimu. na na hapo, hivyo ndivyo itakavyokuwa, na kama haiji hivyo, si sawa niipinga Kristo, unaona kama tu haliji namna hiyo, ni upinga Kristo, unaona. Kwa hiyo haitakuwa na kwa hiyo basi kutakuwako, na halafu kitu kingine kitakachoshuka kitakuwa ni gwaride la heshima la malaika kama milioni kumi pamoja na bendi zao, nao watashukia kule nje uani pale ambapo Sulemani alijenga ikalu, na loo, kila mahali hapa kupanda na kushuka, mahali hapa patakatifu ambapo walifia watakatifu na wenye hekima na kadhalika, naam. Yesu alisema enyi wanafiki, enyi wana wa Ibilisi, kasema mnayapamba makaburi ya manabii na baba zenu ndio waliowaweka mle. Hiyo ni kweli, hiyo ni kweli. Mnaona ni watu wangapi wenye haki na manabii waliotumwa kwenu, na hata hivyo mkawaua kila mmoja wao. Mnaona lakini, ni akina nani ambao yeye angewaita wenye haki? Basi wale ambao wao wanawaita washupavu wa dini na wenda wazimu. Naam, hapo was... wao walidhani ndivyo ingetukia, lakini wakati yeye alipokuja kwenye hori, amezaliwa na bikira huku, seremala wa kawaida tu akiwa ndiye baba yake wa kambo, na ma, maskini msichana mdogo asiyejulikana. Unaona si binti wa kuwani mkuu ama chochote kile. Yeye yeye alikuja kama kutoka mama mdogo aliyeishi huko katika, katika maskini nchi duni ya kale iliyoitwa Nazareti, na ni mwanamume mjane wa kawaida tu, mkewe alikuwa amekufa, alikuwa na watoto wachache. Yusufu, na yeye naye akaposwa na alafu yeye akaja na jina baya kwanza. Wao walisema yeye alizaliwa kiharamu. Lo, jamani! Hilo lilitwanga elimu yao kwa nguvu sana. Unaona, maadili ya elimu yao hayangeweza kumeza hayo. Fasiri yao ya maandiko haikujua kitu juu ya jambo hilo. Lakini hata hivyo ilikuwa ni Bwana sema hivi. Lo jamani lina nitetemesha kuliwazia jambo hilo na kuona jambo lilo hilo likitukie tena. Mungu awezi kubadilika. ni saasita tayari, nawaombeni mninitu nikome ama ni e, nini tu. kusanyiko linasema la endelea. Asante. ni hebu tulieni tu kwa muda kidogo zaidi, mnaona. Endelea tu sasa hivi ninawawekea msingi jambo fulani hapa kwa ajili ya ujumbe unaokuja unaona, nami nitajaribu kuwaachilieni mtoke upesi sana, labda katika dakika nyingine kumi ama kumi na tano tukiweza. Mungu awabariki. Angalia sasa, ni rahisi sana, hata lilikosa li tu shabaha kwao, lakini lilipiga shabaha ya Mungu. Unaona, liligonga neno yeye alikuja sawasawa tu kulingana na alivyosema, lakini wao tafsiri zao za jambo hilo zilikuwa mbaya. Tafsiri ya mkombozi katika wakati wa Musa ilikuwa ni ya makosa, tafsiri katika wakati wa Nuhu ilikuwa ni ya makosa. Unaona, lakini Mungu huja kulingana na neno lake na ndipo Yesu akaja naye, naye alifundisha mambo yaliyokuwa kinyume. Kama wewe ndiwe Masihi, fanya kadha na kadha. Unaona, kama wewe ni nani, shuka msalabani na utuonyeshe jambo hilo wazi wazi. Unaona, lakini Mungu si mtumbuiza watu kwa kuwachekesha. Mungu ufanye tu mambo yanayopendeza na yaliyo kweli. A... wao walidhani mtu kama huyo bila shaka hana budi kuja na gwaridi kuu la heshima la malaika, lakini alikuja kwa njia ya hori la ng'ombe. Na kwa maadili yao ya kielimu ilikuwa ni jambo la dhihaka kwa mwanadamu wa kawaida kufikiria kwamba Mwenyezi Mungu, yule Yehova mkuu na mwenye nguvu, ambaye ndiye mwenye nchi na aliyeumba kitu hicho chote hangeweza kumtengenezea mwanawe mwenyewe mahali pa kuzaliwa mahali palipo pazuri zaidi kuliko zizi fulani la ng'ombe juu ya lundo la samadi? Kungewezaje? Unaona ilikuwa ni nini? Mungu katika urahisi, hilo ndilo lililomfanya kuwa mkuu sana. Unaona, maadili ya elimu hayawezi kujidhili yenyewe namna hiyo. Unaona, hayawezi kustahimili jambo hilo. Lakini Mungu ni mkuu sana hata alijishusha ha, hadi kufikia hapo. Hana hata nguo ya kumvalisha mtoto wake mwenyewe. Wazia jambo hilo na ulimwengu hapa kuwepo na nafasi katika nyumba ya wageni, na yakaingia kwenye hori la ng'ombe, mwamba mdogo, pango dodogo, kitu kama hicho, nyuma huko kwenye mimba ya kilima, ndipo huko nyuma kitanda cha manyasi makavu akaja mwana wa Mungu. Lo, hiyo ilikuwa ni tofauti sana na mkutano kule naye mama yake alikuwa anatazamia kujifungua, alionekana ana mimba, loo, miezi kadha, hata kabla wao hawajafunga uchumba wapate kufunga ndoa ama hata kufanya ndoa. Unaona, alikuwa anatazamia kujifungua, nao watu waliona jambo hilo, nao walijua hali iki, ilikuwa ya namna hii, na Mariamu katika moyo mwe wake mwenyewe walijua yaliyokuwa yanatendeka, na Yusufu hakuelewa lakini malaika wa Bwana alimjia usiku akisema, Yusufu, wewe ni mwana wa Daudi, usiogope kumchukua Mariamu mkeo, kwa sababu hilo si jambo baya, lakini huyo ni wa Roho Mtakatifu. Hilo lilitosha. Mtu huyo Yusufu alikuwa na uhusiano mkubwa sana na Mungu mpaka Mungu aliweza kunena naye. Lakini siku hizi tumevalia makoti yetu ya kidini yakiwa yametubana sana, mpaka hakuna kitu kinachoweza kunena nasi nje ya kundi letu la kanisa. Sitaki kuwa mkali ama mpinzani sana, kwa hiyo nitaachilia jambo hilo papo hapo. Angalia, lakini mnafahamu ninalomaanisha angalia. Zizi li, lilikuwa ni kichekesho kwao wasomi. Hata hatuna kumbukumbu kumbu yoyote ya mahali pale alipowahi kuhudhuria shule siku moja, na hata hivyo, akiwa na umri wa miaka kumi na miwili, mvulana wa kawaida aliwafadhaisha makuhani hekaluni kwa mafundisho yake. Lo jamani, ilikuwa ni nini? Mungu akijificha Ninajisikia wa kiroho sana sasa hivi Mungu akijificha horini. Mungu akijificha ndani ya mtoto mchanga, unaona angalia, itajidhihirisha baada ya muda kidogo. Hata hivyo, unaona, ilimbidi kufanya hivyo wakati alipopita mitaani. Wazee bila shaka wangenena na kusema, msicheze na mtoto yule, msishirikiane na naye, mamaye si kitu ila kahaba wa mitaani. Unaona, na huyo baba yake na mama yake, huyo mtoto alizaliwa kabla kweli hawajafunga ndoa, alikuwa anatazamia kujifungua. Achaneni na kitu hicho. Ni ajabu vipi yale Mariamu aliyowazia, lakini yote kwa jumla haidhuru watu huko nje waliwazia nini, yeye aliyatafakari mambo haya yote, waliyaficha mioyoni mwao. Walijua hawangesema jambo baya dhidi yake. Mungu usema na mtu wake, wakati mwingine kama tulia, usiseme kitu juu ya jambo hilo. Nimekuwa na watu katika mikutano yangu wakisema vema, iwapo wewe ni mtumishi wa Kristo, unajua jambo hili linaendelea kule. Hakika nilijua lilikuwa linaendelea, lakini basi, utafanya nini wakati yeye anaposema, nyamaza, usiseme kitu juu ya jambo hilo? Niliwachukua watu fulani juzi juzi na kuwaonyesha kwenye kitabu kitu fulani kilicho neno miaka mingi iliyopita. Nikasema, kasema vema, singeweza kuelewa na jambo hilo. Nikasema, mnaona hapo, ilikuwa ni hili hapa, siku zilizopita huku nyuma, nimeandika tarehe yake na kila kitu wakati lilipotokea huko nyuma. Watu wengi walikuwa wameliona humo kwenye kitabu. Nikasema itakuja kuwa ya kwamba hili litafanyika hivi na vile. Kasema, vema, mbona hukusema neno juu ya jambo hilo? inge sababi ilipaswa kuwa namna hiyo, unaona. Na Yusufu alijua vinginevyo, alijua mtoto mm, huyo mchanga alikuwa ni wa nani. Mariamu alijua alikuwa ni wa nani. Yesu alijua baba yake alikuwa ni nani. Yeye alisema nini? sina budi kuwa katika kazi ya baba yangu. Sikupasua mbao kwa msumeno na, na kutengeneza mlango, lakini katika kazi ya baba yake. Amina alimwambia hayo mama yake, je, hamwezi kuelewa ya kwamba mimi ni wakati wangu wa kuwa katika kazi ya baba yangu? Sasa wao wakidhani, maskini mtoto huyu aliyerukwa na akili. Mtoto yeyote haramu kwa namna fulani, amekaa kiajabu ajabu, kitu cha ajabu. Hata hivyo na hivyo ndivyo ilivyo, unaona. Lakini Mungu akijificha, sikilizeni, Mungu akijificha katika yale yaliyowaziwa na ulimwengu, kama uchafu, upotovu, haramu. Angalia, Mungu hujificha katika kuoza kwa mbegu iliyokufa apate kuleta uhai, unaona Mnalipata? Mungu hujificha katika maskini mwanamke dobi wa kawaida, ama wa mwanamume mwana mwana wa kawaida anayebeba chakula chake mkononi, anawaaga mkewe, watoto wake kwa busu na kutoka aende zake huko, na pengine ajifiche katika mtu huyo apate kufanya kitu fulani ambacho askofu mkuu hangejua jua. Kitu hicho ni nini? Unaona, umsikia akipiga mbiu zote na kutangaza, yeye Mungu ndiye anayepata tu utukufu, hivyo tu watu wa kawaida wanalisikia na wanafurahi unaona. Sasa Mungu alikuwa akijificha mwenyewe katika urahisi wa mtoto mchanga akijificha mwenyewe katika urahisi wa jamaa ya kawaida. Mungu na watu wa dini na watu wakuu wenye bongo wenye akili nyingi sana, na na ao wote, na akina Herode na kadhalika na wa siku zile, na akina Nero na ao wote walilipuuza Mungu, akijificha katika urahisi. Sasa upesi Yohana Mbatizaji katika Isaya 40, tungeweza kuifungua kama mkitaka, Malaki tatu yote. Naam, iandikeni kama mkitaka, Isaya 40 yote. Mnajua ikinena amani kwa a, kama ilivyo labda mimi uwe likawa ni jambo zuri ya kwamba ni, ni, ni ningeisoma papa hapa. Kama mna mna wakati wa kufanya hivyo, hebu na tufanya hivyo kwa muda mfupi tu. Tutafungua hapa katika kitabu cha Isaya sura ya 40 na natusome hapa na tuone tu yale anayosema juu ya jambo hili. Sasa angalieni hapa, watulizeni mioyo, watulizeni mioyo, watu wangu. Sasa kumbukeni hii ilikuwa ni miaka mia saba na kumi na miwili. Angalia kwenye kichwa cha maneno pale, unaona miaka mia saba na kumi na miwili kabla yeye hajazaliwa, huyu hapa nabii akinena habari zake. Watulizeni mioyo, watulizeni mioyo watu wangu, asema Bwana. Semeni maneno ya kuutuliza Yerusalemu, kauambie kwa sauti kuu, ya kwamba vita vyake vimekwisha, ya kwamba uovu wake umeachiliwa, kwa kuwa amepokea mkono wa Bwana adhabu maradufu kwa dhambi zake zote. Sikiliza, ni sauti ya mtu akilia nyikani, itengenezeni njia ya Bwana, nyosheni jangwani njia kuu kwa Mungu wetu. Na kila bonde litainuliwa na kila mlima na kilima kita palipopotoka patakuwa pamenyoka na palipoparuza patasawazishwa. Lo, jamani, jamani, huyo alikuwa awe ni mtu wa namna gani? Unaona sasa, fungua Malaki pamoja nami, kitabu cha mwisho cha nabii wa mwisho katika manabii wa agano la kale. Sasa katika Malaki sikilizeni hapa, Malaki analichukua ilipofikia tu wakati wa mwisho, basi uhakikishe hutalisahau Malaki sura ya tatu. Angalieni, namtuma mjumbe wangu, naye ataitengeneza njia mbele yangu, naye Bwana mnayemtafuta atalijilia hekalu lake gafula, naam yule mjumbe wa agano mnayemfurahia, angalieni anakuja, asema Bwana wa majeshi. Angali akinena kuhusu Yohana, nitamtuma mjumbe wangu mbele zangu kuitengeneza njia Yesu alinena habari zake katika Mathayo 11:10 , alisema, kama mnaweza kulipokea, huyo ndiye aliyenenwa habari zake, tazama mimi namtuma mjumbe wangu mbele ya uso wangu. Unaona, hiyo ni kweli. Sasa jinsi hawa wote walivyonena, wakati ilikuwa kwa miaka mia saba, kulikuwa kuwepo na mtangulizi atakayekuja kabla ya Masihi, lakini wakati alipotokea jukwani katika urahisi namna hiyo, liliwapita, liliwapita. Kumbukeni, yeye alikuwa mwana wa kuhani. Vema, angalia jinsi jambo hilo lilivyokuwa. Haliji yeye kutoirithi kazi ya babaye, arudi kwenye seminari. Lakini kazi yake ilikuwa ni muhimu mno. Akiwa na umri wa miaka tisa alienda jangwani na akatoka akihubiri. Liliwapita. Alikuwa ni wa kawaida mno, rahisi kupita kiasi kwa elimu yao ya hali ya juu kumwamini mtu kama huyo. Wakafikiria wakati mtu huyo atakapokuja. Vipi kuhusu? Kila mahali palipoinuka patashushwa, na mabonde yote yatainuliwa, na mahali pote palipoparuza patasawazishwa. Daudi aliliona uh, jambo hilo na akasema, mi milima iliruka kama kondoo dume wadogo na majani yakapiga makofi. Ati nini yalitukia? Oh. Maskini jamaa mwenye masharubu kama huyo, asiye na elimu hata kidogo, amevaa kipande cha ngozi ya kondoo, akija huku anajikwakwaa, akitokea katika nyika za Yuda, akisema tubuni kwa maana ufalme wa mbinguni umekaribia. Na ninyi kundi la majoka, msifikirie kusema mimi ni wa madhehebu fulani. Mungu anaweza kutoka katika mawe haya kumwinulia Ibrahimu watoto. Jamani, vema huyo siye pale, tunajua huyo siye lakini ilikuwa ndiye, unaona alikuwa akisafisha njia, unaona hapo ndipo mahali palipoparuza paliponyoshwa, hapo ndipo mahali palipoinuka paliposhushwa. Msifikiri mna Ibrahimu kama baba yenu, msianza kuniambia upuuzi kama huo, maana Mungu anaweza kutoka katika mawe haya kumwinulia Ibrahimu watoto. Mahali palipoinuka palishushwa. Lo jamani! <laughs> Hivyo ndivyo ilivyo. Oh, yeah. Naam, unaona tofauti yake yeye, alisema hivyo ndivyo ambavyo ingetukia. Nao walipokuja walidhani, lo jamani, walikuwa tu tayari kumpokea kama angekuja kwenye madhehebu yao wenyewe, lakini kwa sababu yeye alikuja kwa namna hiyo, katika njia ya rahisi namna hiyo yep. Hata hivyo katika kuyafasiri maandiko, mahali palipoinuka palishushwa. Wao hawakutaka kukubali jambo hilo, lakini walishushwa. <laughs> Lo, aliwanyoa, aliwachuna ngozi kwelikweli. Kasema, enye kundi la majoka, enye nyoka nyasini, ninawaambia shoka limewekwa penye shira la mti, na kila mti ambao hautazama tunda unakatwa na kutupwa motoni. <laughs> <laughs> mimi kweli ninawabatiza kwa maji, lakini kuna mtu anayekuja baada yangu ambaye ana nguvu kuliko mimi. Yeye atawabatiza kwa Roho Mtakatifu na kwa moto, na pepeo lake liko mkononi mwake, atausafisha uwanda wake kweli kweli, ataku atayateketeza makapi kwa moto na kuipeleka ngano galani Amina. Hapo ndipo mahali palipo paruza, palipo nyoshwa, unaona. Lakini watu hawakufahamu jambo hilo, lakini ni kulingana kabisa na neno, ni vilevile vile tu neno lilivyosema. Ni rahisi sana hivi kwamba wakalikosa, walikosa kuliona. Usiwe kipofu namna hiyo, unaona. Hmm. Usiwe kipofu namna hiyo, kwa hiyo sikiliza sasa. Wao walilikosa. Alikuwa wa kawaida mno kwa yale waliozoea kuamini, kulingana na mtu kama huyo, hata akalikosa. Tena ilikuwa ni kitu gani? Mungu ambaye ni neno akijificha katika urahisi, sikasisi mwenye ukosi uliopinduliwa, aliyekuwa mwerevu ana elimu Yesu aliwauliza jambo lile lile, alisema, mlitoka kwenda kuona nini? Wakati wanafunzi wa Yohana walipokuja walipo, akasema, mlienda kuona nini? Mlikwenda kuona mtu aliyevaa vazi la kuhani, wajua na mavazi mororo. Akasema, mhubiri wa namna hii hiyo. Akasema, mlikwenda kumwona huyo? Akasema, la, watu wa aina hiyo ubusu watoto wachanga na, na wajua na kuzika wafu wao, hawajui chochote kuhusu upanga ukatao kuwili katika mstari wa mbele wa vita. Walikuwa wako huko nje na hotuba ya kielimu kwenye kilabu cha kiwani ama chochote kile, wajua, wao wanajisikia sawa huko, lakini inapohusu vita huku nje kupigana, hawajui lolote kuhusu hilo wao wao wao wako kwenye nyumba za wafalme hujipumbaza na watu mashuhuri kama hao. Lakini akasema, basi mlikwenda kuona nini? Mlikwenda kuona unyasi ukitikiswa na upepo? Wote mtu ambaye angeweza kusema mtu fulani aseme, unajua wewe ni wa, wewe ni wa umoja, lakini kama utakuja huku kwa assemblies nitakwambia nitakachofanya. Tuta, tutalifanya. Naamini nitafanya jambo hilo. Ati ah, unyasi unaotikiswa si Yohana? la, la, la, la. Kama utakuja uwe msadukayo na si mfarisayo ama kitu fulani, halafu ukuona mtu yeyote akitikiswa na upepo si Yohana. La, bwana, ndugu, si yeye. Akasema basi mlikwenda kuona nini nabii Ingetakiwa nabii kufanya jambo hilo, unaona. Akasema sasa, hiyo ilikuwa ni ishara ya nabii, unaona, neno la Mungu likiwa pamoja naye, neno umjia nabii, unaona. Akasema mlikwenda kuona nini nabii? Akasema ndio, hiyo ni kweli, lakini ninawaambia na aliye mkuu hata kuliko nabii. Kwa maana alikuwa hivyo. Kwa nini yeye alikuwa ni mkuu kuliko nabii? Yeye alikuwa ni mjumbe wa lile agano, hakika alikuwa hivyo, kuunganisha njia kati ya torati na neema. Yeye alikuwa jiwe la pembeni ndani pale lililonenwa habari zake, akasema ikiwa mnataka kuukubali, huyu ndiye yule ambaye nabii alimnena habari zake. Tazama katika Malaki tatu, nitamtuma mjumbe wangu mbele za uso wangu, unaona naye, ataitengeneza njia mbele zangu, unaona. Lo, alikuwa wa kawaida mno, Mungu akijificha tena katika urahisi. Basi angalia alilofanya, alihubiri juu ya Kristo ajaye, mwenye nguvu sana. Yeye ana pepeo mkononi mwake, atanini, atakuja akipepeta njiani mwake. Lo, no. Ninamaanisha yeye atausafisha uwanda wake kweli, kweli. Ataokota makapi na kuyafagilia mbali na kuyateketeza kwa moto pia, hiyo ni kweli. Atakusanya ngano na kuiweka galani. Unaona, yeye alikuwa amevuviwa. Lakini wakati Yesu alipokuja wao walikuwa wakitazamia, na hao mitume wote, wajua, walikuwa wanatazamia jambo fulani kubwa sana lije Jamani, jamani, lo, yeye anakuja, hakuna lingine jamani, yeye atakuwa mkuu, atawafukuza hao warumi watoke katika uso wa dunia. Jamani, atawafanya hao wayunani waende upande huu na warumi waende upande ule, atakapokuja. Wakati alipokuja ni maskini jamaa, mnyenyekevu, akisukuma huku na huku. Ilikuwa ni nini? Mungu akijificha katika urahisi. No, jamani. Ndipo akasimama mwishoni mwa ujumbe wake na kusema ni nani awezaye kunihukumu kwamba nina dhambi? Yote yale Biblia iliyosema kwamba ningefanya kama sizitendi kazi za Baba yangu basi nihukumuni, lakini maandiko yalisema ningefanya nini ambacho sijakifanya? Dhambi ni kutokuamini. Mwajua ni nani anayeweza kunilaumu? Kama nawatoa pepo kwa vidole vya Mungu, basi nionyesheni mnayofanya juu ya jambo hilo urahisi hata alijinyenyekeza hata mauti. Lakini lou, katika asubuhi ile ya Pasaka, haleluya! Hapo ndipo alipousafisha uwanda, akafagilia mbali makapi. Vema ndugu, na kweli nayo ngano ilitiwa muhuri, ikawekwa galani ikilala pale ardhini ikiwa na uzima wa milele umepumzika ndani ikingojea ile siku kubwa ambayo tutanena habari zake kule kuja kwa Bwana, wakati uhai huo utakapopata uzima, nasi tutafufuka katika ule ufufuo, tutanyakuliwa pamoja naye hewani na kukusanywa ghalani. Nayo magugu yatateketezwa ya kwa moto kule, maganda yaliyoifunika na kujaribu kuivuta hivi ama vile, yatateketezwa ya kwa moto usiozimika amina. Lo, yeye si ni wa ajabu? Wao walimkosa Mungu katika urahisi. Kwa nini? Kwa nini? yeye hata hakuhubiri katika maneno ya kidini, hakuhubiri hivyo kamwe, hakuhubiri kamwe kama mhubiri. Unaona, alihubiri kama, alitumia maneno ya urahisi ya Mungu, matamishi kama shoka limewekwa, matamishi ya mti, matamishi ya majoka si mwalimu fulani wa seminari, kama vile katika dini za wakati huo, kama daktari wa uungu, daktari fulani. Hakufanya hilo, alihubiri kama mtu wa mwituni huko mashaka, machakani, ndani ndani mahali fulani, alizungumzia kuhusu mashoka na miti na majoka na vitu kama hivyo, na, na ngano na magala na kila kitu namna hiyo. Angefikiriwa siku hizi, nadhani mhubiri wa mitaani nafikiri aliitwa muhubiri mzushi wa mitaani katika siku hizo akiwa amesimama penye kisiki huko chini kwenye maeneo ya karibu na Yordani. La Mungu katika urahisi akijificha mbali na hekima ya ulimwengu. Sasa hebu na tuone Yesu alisema na kushukuru, Baba uliwaficha mambo haya wenye hekima wa dunia na utawafunulia watoto wachanga ambao wanaweza kujifunza. Unaona Mungu akijificha katika urahisi, katika Kristo Mungu akijificha katika urahisi, katika Yohana. Unaona nini hii tu? Unaona yeye yeye alikuwa wazia tu jambo hilo, Mungu katika urahisi akijificha mwenyewe mbali na hekima ya ulimwengu. Sasa tutafunga mnamo dakika moja tu ama mbili, maana sitaki kuwaweka kwa muda mrefu zaidi tena. Angalieni, hebu na tusimame kwa muda kidogo, jambo fulani la kibinafsi. Hebu wazieni siku hizi tunazoishi, tukimalizia hili sasa. Fikirieni siku hizi tunazoishi, Mungu anapokuja katika maskini mahali padogo pa hali ya chini ambapo tumekuwa tukiishi, akiwaponya wagonjwa, na watu matajiri na wenye kiburi na wenye kisomo cha juu sana. Siku za miujiza zimepita, hakuna kitu kama uponyaji wa kiungu. Mnakumbuka ule ujumbe niliyohubiri moja kwa moja kutoka ile ng'ambo ya pili wa kisehemu hiki cha ardhi ile asubuhi niliyoondoka, kuhusu Daudi na Goliati? Ulimwengu wenye elimu huko nje, ndugu Branham, na mambo yote haya. Nikasema siwezi kujizuia jinsi vile nitakavyokabiliana nalo. Mungu alisema nenda, unaona, ni hilo tu. Unaona, ni neno lake yeye aliliahidi. Saa hiyo imewadia, wakati yule malaika ambaye mnamwona katika ile picha pale, aliposhuka kule mtoni siku ile miaka 30 iliyopita juni hii ijayo, ama miaka thelathini na mitatu iliyopita hasa juni hii ijayo na kusema kama vile Yohana Batizaji alivyotumwa mbele ya watu elfu tano ama zaidi, saa imewadia, ambapo ujumbe wako utakapotangaa dunia nzima. Mnakumbuka zile lawama, kama yeyote wenu alikuwapo pale, nafikiri Roy Slota ama baadhi yao wanaoketi hapa wanaweza kukumbuka siku ile, ama baadhi yenu, uh, Bibi Spencer ama, ama yeyote yule angekuwa baadhi ya watu wale wa siku nyingi hapa ambao wange wangejua mnaona George Wright, ama baadhi yao, unaona wanajua, jambo hilo jinsi ilivyokuwa. Lakini je hilo halikutimia? Lilitimia. Na halafu katikati, walipoukataa na kusema ni uponyaji tu wa kimawazo, ndipo Mungu akageuka moja kwa moja na kumleta masikini komba asiyeweza kusema pale ndani, naye akaponywa kwa nguvu za Mungu Lyle Hood na ndugu Banks, wakati tulipokuwa tumeketi pale na kujua kweli iliyothibitishwa na Mungu, wakati maskini samaki mdogo wa mtoni aliyekufa akielea majini, na ndipo Roho Mtakatifu akanena. Siku iliyotangulia alikuwa anaenda kuwaonyesha utukufu wake na kufanya jambo fulani juu ya hilo, na hapo asubuhi hiyo nikiwa nimesimama pale na Roho Mtakatifu akashuka ndani ya mashua hiyo nami nikasimama na kunena na samaki huyo, naye akiwa anaelea pale majini amekufa kwa nusu saa, mashabu yake na matumbo yametokeza mdomoni mwake. Akafufuka na akaogelea, akaenda zake vizuri tu kama samaki mwingine yote. Ni kitu gani? Mungu akijificha katika urahisi. Mungu anaweza kutoka kwenye mawe haya kumwinulia Ibrahimu watoto. Mungu anaweza wa kumponya komba ama samaki ama chochote kile kama ataleta ujumbe wake nao watu awatauamini. Mungu anaweza kumwinua komba au auamini. Haleluya! Mungu anaweza kumfufua samaki aliyekufa, anaweza kumwinua komba aliyekufa, anaweza anaweza kufanya lolote analotaka kufanya. Ni kemeo la jinsi gani kwa kizazi hiki, wakati wanapojikwaa katika hilo na kuzozana juu yake, na hukufanya jambo hili na hukufanya lile na ndipo Mungu anamleta mnyama wa kawaida unaona ni kemeo la jinsi gani ilikuwa ni nini Mungu katika urahisi unaona akijionyesha mwenyewe kuwa mkuu lo jamani anawakemea watu hawa wa kizazi hiki kwa kutokuamini kwao sasa wanafikiri sasa kama vile walivyofikiria siku, siku zote halina budi kutendwa jinsi vile wao watakavyo sasa kama kuna kitu kama kuponya kiungu, kama vile mtu mmoja mkatoliki alivyoniambia jambo hili. Jamaa mmoja hivi majuzi usiku aliniambia jambo hilo, mnajua habari zake. Alisema huyu Ayas, nilienda kushughulikia habari za mvulana wake kule Houston, alisema alisema Vema, sasa kama kama hiyo ni karama ya Mungu, ingepaswa kupitia katika kanisa Katoliki. Mnaona, mnaona, naamu, wamethodisti walidhani ingebidi ije kwenye kanisa lao, wa pentekoste walidhani ingepaswa ije katika kanisa lao, lakini hali haikuja katika lolote la hayo ilikuja katika nguvu za kufufuka za Yesu Kristo, akijidhihirisha mwenyewe. Hiyo ni kweli, hakika. Yeye hufanya hayo, naam. Angalia tu jambo hilo, usiliache likupite. Liwekeni chini ya moyo we, wenu na mlikumbuke ya, tafakarini hayo. Halina budi kuja wapendavyo wao, kwa ajili ya nini yao, kutokana na madhehebu yao wenyewe na isipofanyika hivyo si yeye. Unaona, ni saikolojia tu, ama ni ibilisi, ni ni ni ni si Mungu, kwa sababu kama ingalikuwa ni Mungu, yeye angepaswa kuja kwa njia yao wao wenyewe. Unaona jinsi vile sisi tulivyolifasiri, hivyo ndivyo Yesu alivyokuwa amekuja kwa Mafarisayo, ilipaswa iwe namna hiyo. Unaona kama nini wao, kama Mungu alikuwa anaenda kumtuma Masihi, walikuwa wameisha tafsiri kabisa jinsi ambavyo ilivyobidi yeye awe. Na kwa sababu alikuja tofauti, basi haikuwa masihi, alikuwa kitu fulani cha haramu, alikuwa Beelzebuli lakini ilikuwa ni Mungu akijificha katika urahisi. Mtangulizi lazima awe ni mtu fulani mwenye elimu, ambaye ni nini yao vema mtu hapana shaka. Kila siku, kila mwaka ambapo wao namu walipowachagua wahudumu wao na kuwatuma huko nje kama wamishenari kuongoa na kuwaleta, kila mmoja wao alidhani huyu ndiye atakayekuwa yule mtangulizi ajaye. Lakini Mungu alimwinua kutoka jangwani ambako hakukuwa kuna seminari hata moja. Unaona na mambo kama hayo, unaona Mungu akijificha katika unyenyekevu na katika urahisi. Lakini sasa, ngoja, katika kufunga, tunasema jambo hili. Lakini kukataa ujumbe rahisi wa Mungu, kukataa huo njia rahisi ya Mungu ni kuangamizwa milele. Much... Sasa hivyo ndivyo kiasi nini tunazungumza jinsi ulivyo rahisi, na watu wanafikiri vema, wanaweza kucheka na kuto ujali na kufanyia lolote watakalo, lakini huko ni kutengwa milele na Mungu. Wale waliokufa katika siku za Nuhu na hawakusikiliza ujumbe wake waliangamia, naye Yesu alienda na akawahubiri wakiwa katika vifungo vya giza. Katika mauti yake kabla hajafufuka, ndipo akaenda kuzimu na kuwahubiri roho waliokaa kifungoni watu wasiotubu hapo zamani katika uvumilivu katika siku za Nuu, wakati ujumbe rahisi wa Mungu kwa mtu wa kawaida ulikuwa unahubiriwa. Alienda, alisema. Nuu alihubiri ya kwamba ningekuja hapa, na ndio mimi hapa nimekuja. Hiyo ni kweli, unaona wale walioshindwa kuusikiliza ujumbe wa nabii huyo Musa huko jangwani, ambao aliupokea kutoka kwa Mungu uliothibitishwa vizuri sana na nguzo ya moto na kuongozwa huko jangwani, na halafu wanajaribu kuinuka na kujiundia madhehebu kwa ujumbe huo. Nao wakaangamia na wakafa jangwani, kila mmoja wao ukiondoa watu wawili, Yoshua na Kalebu. Na kule ma mafarisayo walikuwa vipofu sana, hawakuweza kuona jambo hilo. Kwa hiyo waliangalia nyuma na kusema, baba zetu walikula mana, walikula mana jangwani. Na Yesu akasema nao hao kila mmoja amekufa Waliona utukufu wa Mungu, walitembea katika nuru ya ile, walitembea katika nuru, walitembea katika nuru ya ile nguzo ya moto, walitembea katika uwepo wa nguvu zake, walitembea kupitia sehemu ambazo Roho Mtakatifu aliwafanyia wapate kupita, walikula mana iliyoshuka kutoka mbinguni ambayo Mungu aliwapa, nao wakapotea na kwenda kuzimu. Hao kila mmoja wao amekufa. Kama ukilichukua neno hilo, ni kutengwa milele na uwepo wa Mungu au kila mmoja amekufa. Unaona, kila mtu aliyemkataa Yesu ameangamia. Unaona ninalomaanisha? Kukataa urahisi huo wa Mungu si kitu tu cha nini. Unasema vema, nilifanya kosa. Ulifanye namna hiyo, Mungu alipokei namna hiyo, unaangamia milele. Tafadhali tuwe tunafikiria jambo fulani. Sasa hauna budi kutambulishwa vizuri na Mungu, unaona na halafu basi, kama umetambulishwa, unakuwa ni neno lake, unaona lo, kama wale waliomkataa Musa, waliomkataa Eliya, waliomkataa Yohana, waliomkataa Yesu katika siku zao. Hapa hebu niwaambie tu jambo dogo sasa sana, na basi natumaini siwaudhi kupita kiasi, lakini angalieni, juzijuzi niliitwa huko Houston, Texas kujaribu kumwombea mtu msamaha kwa kuwakusanya watu pamoja kuhubiri ujumbe na kupata watu kule ili kutia sahihi msamaha wa jamaa huyu, mvulana kijana na kijana msichana. Mnajua, waliingia katika ile shida, nadhani mmesoma habari zao katika gazeti. Na huyu alikuwa ni mwana wa kambo wa Bwana Ayaz na Bwana Ayaz ndiye aliyechukua picha ya yule malaika wa Bwana ile mnayoiona halisi pale. Mroma ni Katoliki na mkewe alikuwa ni Myahudi naye alimwoa msichana huyu wa kiyahudi hawangezungumza mambo ya dini kati yao na kadhalika namna hiyo naye tedi kipeman aliyekuwa pia pamoja naye katika biashara alikuwa tajiri wa studio za douglas na wakati alipokuja kule ambapo bwana besti daktari besti kanisa la kibaptisti alipoweka ngumi yake chini ya pua ya ndugu bothos na kumtishatisha na hiyo ngumi na kusema sasa nipigeni picha wakati nikifanya hivyo kasema nitaichuna ngozi ya mzee huyo na kuitundika kwenye chumba changu cha kusomea kama kumbukumbu kumbu la uponyaji wa kiungu. Nami kabla sijaenda huko Houston, Texas, Bwana Mungu aliniambia niende kule, nami nilikuwapo kule katika jina la Bwana. Na nyote mnajua ule mjadala na mambo yaliyotokea, mmeyasoma katika vitabu na kadhalika. Na hivyo ndivyo ilivyokuwa. Na usiku huo nilikuwa tu nikijaribu kutembea kwa unyenyekevu. Mbona wao walisema wao ni kundi la majuha. Daktari Besa alisema hao si kitu, ila kundi la majuha. Kasema hakuna watu wanaoamini katika upuuzi wa kuponya kiungu kama huo, hilo ni kundi la watu wa nyuma. Kawa juu ya kwamba ilikuwa ni Mungu katika urahisi. Mbona walisema mtu huyo mwenyewe hana hata elimu ya sekondari. Yeye alikuwa amehitimu kwa degree zote za wanachuoni alizoweza mpaka alidhani angeweza kumkaba ko ndugu Bothos apendavyo, lakini ilipofikia kwenye neno, hakuwa hata sehemu moja ya kumi yake kuweza kushindana naye. Unaona, naye ndugu Bothos alijua mahali alipokuwa amesimama. Watu wake wengi walioketi hapa sasa hivi walikuwapo kwenye yale mahojiano, na hivyo ndivyo ilivyokuwa ndipo akaturukia vizuri kabisa, kisema ya kwamba tulikuwa eti sisi ni kundi la majuha. Kasema watu wenye mawazo ya maana hata hawaamini jambo hilo. Ndugu Bothos akasema, hebu kidogo, akasema ni watu wangapi katika mji huu wa watu kama elfu thelathini usiku huo waliokuwa wameketi wali katikati yetu namna hiyo, ni watu wangapi wa mji huu hapa wanaohudhuria makanisa haya makubwa mazuri ya Kibaptisti wanaoweza kuthibitisha kwa maandishi ya daktari ya kwamba wameponywa na nguvu za Mungu tangu ndugu Branham alipokuwa katika jiji hili wasimame, na watu mia tatu wakasimama. Nao, je, hilo lilitosha? Mungu alikuwa akijificha katika urahisi. Kisha akasema ndugu, akasema, mleteni huyo mponyaji wa kiungu, hebu nimwone akimnuizia mtu fulani. Alafu hebu ni waangalie mwaka mmoja kutoka siku ya leo. Naye Ted Kip, naye ayas pale, yule yule aliyepiga picha hiyo, akasema, Bwana Branham si kitu ila mnuizaji, nilimwona mwanamke aliyekuwa na tezi shingoni namna hiyo, na kasema alimnuizia mwanamke huyo. Kesho yake nilizungumza naye naye hakuwa na tezi yoyote, kasema mtu huyo alimnuizia. Na lo alinidhihaki tu, kasema napaswa nifukuzwe, niondolewe humo mjini, naye ndiye anayepaswa kufanya jambo hilo. Unaona, na mambo yote kama hayo maandishi makubwa makubwa kwenye ukurasa wa mbele wa gazeti la Houston Chronicle. Mimi kamwe sikusema neno. Nilikuwa niko kule kutenda mapenzi ya Baba yangu na ni hivyo tu, kudumu na neno hilo. Yeye alinituma kule na ni wajibu wake. Usiku huo nilipoenda kule nilisema mimi, mimi si mponyaji wa kiungu la kama mtu yeyote akisema jambo hilo nikasema wamekosea. Kisha nikasema mimi sitaki kuitwa mponyaji wa kiungu. Nikasema kama Daktari Best hapa anahubiri wokovu, basi yeye ange angependelea kuitwa mwokozi wa kiungu. Kisha nikasema basi mimi ninahubiri uponyaji wa kiungu, sitaki kuitwa mponyaji wa kiungu. Lakini yeye anasema yeye si mwokozi wa kiungu, bila shaka yeye siye, wala mimi si mponyaji wa kiungu. Lakini kwa mapigo yake sisi tuliponywa, mimi ninaelekeza kwenye jambo hilo. Unaona, na kwa hiyo yeye upuuzi, unajua, akarandaranda huku na huko. Basi nikasema lakini kama uwepo wa karama hii ya Mungu, huyu malaika wa Bwana, kama hilo linatiliwa shaka, hilo linaweza kuthibitishwa. Yapata wakati huo huyu hapa akaja akishuka chini kwa uwepo wa kisulisuli. Nikasema hakuna haja ya kuzungumza sasa, yeye tayari amenena kwa niaba yangu ndipo nikatoka ndipo nikaenda huko Austoni, jiji hilo kubwa, moja ya majiji mazuri sana yaliyopo nchini mahali popote. Nilipoingia humo juzi juzi, ilikuwa ni aibu kuangalia mji huo, mitaa yake ilikuwa michafu, kaunta za mahali hapo, moja kwa moja kupitia katika mtaa wa Texas ndipo nikaingia kwenye hoteli ya rais ambapo wacheza sinema maarufu walikuwa wakikaa. Na nikashuka nikaenda kwenye orofa ya chini ule mkahawa, na dari imeanza kuporomoka, na lipu iko kwenye sakafu na uchafu na takataka na ghasia, miongoni mwa wahubiri ambako sijawahi kuishi ama kusikia maishani mwangu. Kwa nini kukataa? Nuru ni kutembea gizani, au hapo, watoto wao wakingojea hukumu ya kifo. Kweli Mungu akashuka wakati ule urahisi ulipoonyeshwa, kisha ukakataliwa, ndipo Mungu akajionyesha mwenyewe katika urahisi, na hapo wakapiga ile picha ambayo imesambazwa kote ulimwenguni. Hata wanasayansi walisema ya kwamba ndicho kiumbe pekee cha kimbinguni kilichowahi kupigwa picha katika historia yote ya ulimwengu, na imetundikwa huko Washington DC katika ukumbi wa sanaa za dini. Hilo hapo, uraisi ukidhihirishwa. Basi unaona, unaona Mungu akijificha katika uraisi kisha anajidhihirisha. Una, unaona sasa, yeye alijificha katika mauti ya Kristo, lakini akajidhihirisha katika ufufuo. Lo jamani, na kadhalika unaweza, tuna nini tu, tunaweza, hakuna mwisho wake, tunaendelea tu kusema lakini hivyo ndivyo ilivyo. Unaona, kukataa kusema kuna nuru ya jua ni kuingia kwenye orofa ya chini na kufunga macho yako usione nuru. Na hiyo ni kweli. Nakumbuka jinsi tu unavyoweza kukosea, ni kwanza kukataa kweli, unaona, na kukataa kufungua macho yako, utaishi katika giza, unaona. Kama ukikataa tu kuangalia utaonaje? Unaona, angalia mambo yaliyo rahisi ni yale mambo madogo unayoacha bila kuyashughulikia, si yale mambo makuu unayojaribu kufanya. Loo jamani, alafu angalia hapa, hebu niwaambieni, katika mal, katika Mathayo 11:10 yeye alisema, kama mnataka kulipokea, huyu ndiye yeye mnaona huyu ndiye aliyetumwa mbele zangu. Ilikuwa ni urahisi yeye. Aliulizwa siku moja, akasema ni kwa nini waandishi wanasema basi ya kwamba yeye yeye, akasema mwana wa Adamu anaenda Yerusalemu, ninaenda kutiwa katika mikono ya wenye dhambi, nao watamuua mwana wa Adamu naye atakufa, na katika siku ya tatu atafufuka tena. Nasema msimwambie mtu yeyote ono hilo kule juu nao wale wanafunzi sasa wazia jambo hilo, wale wanafunzi waliokuwa wametembea na Yohana waliozungumza naye wakala naye huko jangwani waliketi kingoni, ndipo wakasema, kwa nini walimu wanasema ya kwamba imempasa Eliya kuja kwanza? Wewe unasema unapanda kwenda kusulubiwa na ati utafufuka? Wewe ni Masihi, utachukua kiti cha enzi sasa. Kwa nini waandishi, maandiko yetu yote yanasema hapa? Maandiko yanasema dhahiri ya kwamba kabla ya kuja kwa Kristo ya kwamba Eliya atakuja kwanza. Naam. <laughs> Mnaona, akasema amekwisha kuja tayari, nanyi hamkutambua jambo hilo. Sasa huyu alikuwa ni nani, wanafunzi hapa? Ni, nitauumiza kidogo tu sasa lakini simaanishi kufanya hivyo, mnaona. Kwa dakika chache zifuatazo, unaona dakika moja tu ama mbili, lakini ili kwamba muwe na hakika kufahamu, mnaweza kunisikia? Angalia, mbona hao watu waliokuwa wametembea pamoja na Kristo mbona maandiko kwanza yanasema ya kwamba imempasa ili ya kuja nao, walikuwa ni waongofu wa Yohana mwenyewe wala hata hawakumjua. Mbona maandiko yamesema hao waalimu? Mnaona ninalo maanisha. Mnaona, mbona maandiko yanasema ya kwamba Eliya hana budi kuja kwanza? Wanafunzi waliotembea naye, kwa nini maandiko yanasema yeye hana budi kuja kwanza kabla ya mambo haya na kuyatengeneza mambo yote? Alikuja kwayapata watu nusu dazani, na ni hao tu waliokuwako. Unaona, hao ndio tu waliopaswa kulipokea, hao ndio waliochaguliwa kuliona Yesu alisema amekuja tayari, wala hamkumtambua lakini, alifanya yale tu ambayo maandiko yalisema angefanya. Aliwarejesha ninyi nyote mlionipokea mimi na akuniamini mimi. Alifanya kulingana kabisa na maandiko yalichosema angefanya, nao wakamfanyia yale maandiko yaliyosema wangemfanya yeye. Yeah, amekuja tayari, nanyi hamkutambua. Mko tayari. Ninataka kuwashtusha kidogo. Kunyakuliwa kutakuwa namna hiyo hiyo, kutakuwa rahisi sana, hapana shaka, kutakuwa vile vile. Hata kunyakuliwa kutatukia moja ya siku hizi, wala hakuna mtu atakayejua kitu juu yake. Sasa msii msinini, msinini. Msiamke sasa, lakini hebu chunguzeni kidogo tu. Hakika ninamalizia kunyakuliwa kutatukia kwa njia rahisi sana hivi, kwamba hukumu zitashuka nao watamwona mwana wa Adamu, ndipo watasema, je, hatukupaswa kuona kadha na kadha na, na je, si tulipaswa tutumiwe Eliya, na si kulipaswa kuweko na kunyakuliwa? Yesu atasema, kumetukia tayari nanyi hamkujua. Mungu katika urahisi mnaona. Sasa juma hili tutaingilia mafundisho yenye kilindi sana juu ya. Sasa angalieni, kunyakuliwa kutakuwako na wachache sana katika bibi ya harusi huyo, haitakuwa sasa. Mnaona jinsi walimu walivyolipata, wana michoro, nao wanaenda wanaonyesha watu milioni kumi wanaokuja hapa Wamethodisti wote kama ni mhubiri wa Kimethodisti, kama ni Mpentekoste, Wapentekoste wote wakija, haitakuwa hivyo kamwe. Itakuwa labda mmoja aondoke Jeffersonville, mtu fulani tu akosekane. Wao watasema vema, uja nini? Kamwe hao wengine hawatajua. Kutakuwa na mmoja atakayetoka Georgia, unaona kutakuwa na mmoja atakayetoka Afrika, na hebu tuseme kungekuwa na watu mia tano walio hai watakaohamishwa. Sasa hilo hilo si shirika la kanisa, huyu ni bibi harusi. Hilo si kanisa, huyu ni bibi harusi, unaona ka kanisa litafufuka kwa maelfu, lakini hilo ni katika ufufuo huo. Mwingine hawakuwa hai hata itimia ile miaka elfu. Mnaona lakini katika bibi harusi kama watu mia tano waliondoka duniani dakika hii, ulimwengu haungejua kitu juu yake. Yesu alisema mmoja atakuwa kitandani, nami nitamchukua mmoja, nimwache nita, ni mwache mwingine. Uoni wakati wa usiku, wawili watakuwa kondeni, upande ule mwingine wa dunia, nitamchukua mmoja na kumwacha mwingine. Na kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu, ndivyo itakavyokuwa katika kuja kwake Mwana wa Adamu. Wazia, kila kitu kitatenda kazi kwa kawaida tu kiwezavyo. Ujumbe wa ushupavu wa dini utatolewa, na muda si muda, wajua, jambo fulani. Mhudumu huyu alienda mahali fulani, hakurudi. Labda alienda mwituni kuwinda, hakurudi tena. Na jamaa huyu alienda mahali fulani. Unajua kilichotukia? Ninaamini msichana huyo mdogo, hapana, hapana budi, alitekwa nyara mahali fulani. Wajua, mtu fulani alimpeleka msichana huyo huko na kumnajisi, labda amemtupa mtoni. Hakuwa na mtu yeyote nusu yake tisini na tisa kutoka katika kila, naweza kusema, mmoja kutoka katika kila milioni moja atajua lolote juu yake. Mnaona, iwe ni mtu ambaye anamjua aseme yule msichana hayupo, mbona siwezi kufahamu? Yeye hajawahi kuondoka namna hiyo kamwe, la. Na wakati wanaposema makaburi yatafunguliwa, makaburi yatafungukaje wakati si, sina muda wa kuingilia jambo hili lile, nililotaka itanilazimu kuchukua jambo hili, unaona, kuwaonyesheni tu urahisi wa Mungu, na hiyo chumvi shura na kila kitu, wakati wakati kila kitu kilichoko ndani yako maunzi vinajaa kijiko kimoja tu. Hiyo ni kweli, na vile hivyo vinavyofanya vinavunjika vunjika, vunjika, vikawa roho na uhai tena. Mungu anatamka tu na tamka, tuna, kunyakuliwa kutatukia si kwenda huko nje, na malaika wanashuka na kuchimbua makaburi na kufukua mzoga wa kale hapa ni nini, nini mwili huo ulizaliwa katika dhambi kwanza, lakini ule mpya uliofanywa kwa mfano wake, mwajua. Unaona, kama tuna huu, tutakufa tena? Unaona, hakuna mtu. Mnasema makaburi yatafunguka, wafu watatoka. Hiyo yaweza kuwa ni kweli, lakini si kufunguka jinsi unavyosema kufunguliwa. Unaona, hiyo ni kweli. Unaona, haitakuwa namna hiyo itakuwa ni siri, kwa sababu yeye alisema atakuja kama mwivi usiku. Yeye tayari amekwisha kutuambia jambo hili. Kule kunyakuliwa, ndipo hukumu zitapiga dhambi, mapigo, maradhi na kila kitu, na watu watalilia mauti wachukue, wakati wa ile hukumu. Bwana, kwa nini hukumu hii iko juu yetu? wakati wewe ulisema kutakuwapo na kunyakuliwa kwanza. Yeye atasema kumetukia tayari, wala hamkutambua. Unaona, Mungu akijificha katika urahisi. Lo, jamani, vema, ni hivyo tu, hilo limetukia tayari na hamkujua. Kwa nini waamini hawaamini zile ishara rahisi za kuja kwake? Wanatarajia mambo haya yote yaliyonenwa na Maandiko, na na mwezi utatua mcha, ama jua litatua mchana na kutakuwako na mambo ya kila namna, na luulaiti tungalikuwa tu nani na, na nina mitasari iliyoandikwa hapa juu ya hilo unaona, kwaonyesha mambo hayo ni nini, nasi tutayapata katika kule kuvunjwa kwa mihuri hii juma hili. Hata hivyo, mnaona mnaona hilo hapo, mahali ambapo jambo hili limepita tayari, wala hamkutambua. Angalieni kama ndivyo ilivyo, kama malaika wa Bwana ataivunja hiyo mihuri kwa jambo hilo. Kumbukeni, kimetiwa muhuri na hizo ngurumo saba za siri. Unaona sasa ni nini? Kwa nini watu wasiamini urahisi rahisi wa kundi la watu wanyenyekevu? Mnaona na sa sauti ya ishara za Mungu kwa nini wasiamini jambo hilo? Ni kama tu vile ilivyokuwa siku zote, neno la kweli la Mungu likidhihirishwa. Ni kwamba wao ni werevu sana na wenye elimu sana hata wawezi kuamini namna rahisi ya neno lililoandikwa. Wanataka kuweka fasiri yao wenyewe kwake. Halimaanishi hivi, halimaanishi vile. Unaona, linamaanisha hivyo. Sikilizeni, hebu niseme jambo hili upesi sana sasa. Hata yale maono ambayo Mungu anayoyaonyesha hapa mahali hapa yanafahamika vibaya sana. <laughs> Hiyo ndiyo sababu mnanisikia mimi kwenye kanda nikisema sema vile kanda zinavyosema sema vile maono yanavyosema. Sasa kama mko macho kabisa, mtaona kitu fulani. Mnaona, natumaini si lazima nikishika mkononi mwangu na kuwaonyesheni. mnaona? Mnaona? Mnaona? Mnaona, mnaona, mnaona, mna nini liko liko hapa. Tuko wakati wa mwisho, mnaona? Naam Bwana, watu werevu wenye elimu wanapitwa na jambo hilo, yale maono rahisi wakati yanapofunuliwa katika urahisi wa namna hiyo, mpaka linafunika juu ya vichwa vya watu. Unaona, kwa sababu niliona ono hilo, nikawaambia yote kuhusu kwenda huko juu kuwinda, na mwajua, jambo hilo liliwakwaza, liliwakwaza watu. Na pale Mungu akalituma pale kwa kusudi hilo hilo, kisha karudi na kulifasiri moja kwa moja, kuonyesha kuwaga dunia kwa mama yangu na mambo kama hayo kisha nikarudi na kuwaambia jambo hilo kabla nalo likatukia, kulingana kabisa tu na vile yeye alivyosema litatukia. Mnaona, na hata hivyo, Yohana alikuja moja kwa moja kule nje na kukiri, alisema mimi si ye Masihi, lakini mimi ni sauti ya mtu aliaye nyikani. Na alafu wanafunzi wao hao wanasema mbona, wana nini, waandishi wanasema ma maandiko mm, yanafundisha ya, ya kwamba Eliya hana budi kuja kwanza. Unaona, urahisi wa Mungu huenda unapita tu moja kwa moja juu ya vichwa vya watu. Hebu nichukue jambo hili, kisha nimalize. Nitamaliza kwa msaada wa Mungu. Unaona, angalia sasa, hebu natu lichambue jambo hili halafu ni... ninasikitika kuendelea kuwaambia ninyi nyote, nitaondoka na halafu Angalieni, nasikitika kuwachelewesha, lakini masaa machache tu tutarudi. Angalieni, hebu na tuchukue tone la kawaida la wino. Kila kitu kina kusudi fulani. Mmekusanyika hapa asubuhi hii kwa kusudi fulani. Nina kula kwenu, Chali Neli, ulinipikia kwa kusudi fulani. Uh, mimi uh, kila kitu ni kwa kusudi fulani. Kanisa hili limejengwa kwa kusudi fulani. Hakuna kitu kisicho na kusudi na sababu. Hebu natuchukue tone la kawaida la wino sasa. Naweza kunisikia? Hebu natuchukue tone la kawaida la wino na tuliangalie, ni kitu gani, tone la wino lilitoka wapi? Vema, hebu na tulichukue tone hili la wino. Sasa ni na tuseme ni wino mweusi sasa. Wino huo upo kwa kusudi fulani. Unaweza kuandika msamaha wangu katika ge, kutoka gerezani unaweza kuandika msamaha wangu kutoka right. kwenye jela la mauti hiyo ni kweli. Inaweza kuandika Yohana 3:16 na kuokoa nafsi yangu kwa kuamini hilo, sivyo? Amina. Ama unaweza kutia sahihi hati yangu ya kuuawa, mnaona? Unaweza kunihukumu mahakamani, una kusudi fulani. Hiyo ni kweli. Amina. Vema, hebu na tuangalie wino huo mchache, tuone mahali ulipotoka. Sasa ni wino umeundwa na kemikali na vitu mbalimbali mbali, hata ukawa wino na ni mweusi, ukiumwaga kwenye nguo zako utazitia doa, lakini tumetengeneza kitu kinachoitwa kitakasaji. Ninyi wanawake, mnatumia kitakasaji cha kloroksi. Vema, ninachukua tone hilo moja la wino na kulitia kwenye beseni lenye lenye kitakasaji. Sasa ni kitu gani kimetokea kwenye wino huo, mnaona? Mbona kitakasaji kimetengenezwa, kimegunduliwa na ni kemikali zilizotengenezwa kiwandani pamoja, ambazo zinavunjavunja vunja, vunja hiyo rangi sana, hata huwezi kuipata. Sasa sehemu ya kitakasaji hicho ni maji. Maji ni H2O, ambayo ni hidrojeni na oksijeni, na hidrojeni na oksijeni zote mbili ni baruti hatari, na tena kwa kweli, hidrojeni na oksijeni ni majivu. Ni hivyo ndivyo zilivyo. Hiyo ni kweli, majivu ya kemikali, majivu tu ya kemikali. Sasa sasa, weka hizo mbili pamoja, nawe unapata maji, lakini zivunjevunje, nawe una hidrojeni na oksijeni, na unaendelea tu kurudi nyuma. Sasa katika kulipata jambo hili, hebu natuchukue, na mimi siwezi. Sasa huenda kukawa na wakemia wanaoketi hapa, na sasa nataka kusema jambo hilo, maana kuta kutakuwa na wakemia watakaosikiliza haya. Mimi sijui formula yake lakini nataka kuielezea kwa njia yangu mwenyewe ya kinyonge, nikitumaini ya kwamba Mungu atajifunua mwenyewe katika jambo hilo. Angalia, ninadondosha hilo tone la wino katika ki, ki, kitakasaji. Ni nini kinatukia? Mara moja doa hilo jeusi limetoweka. Ungeweza kulipata tena? Hata ukifanya nini, limetoweka, hautaliona tena. Nini kilitukia? Sasa uoni chochote kikitoka kwake, uoni? Kwa nini uoni? Kwa sababu limevunjwa vunjwa. Sasa sayansi ingesema lilirudi kwenye asidi zake za asili. Hizo asidi zilitoka wapi? Unaona vema, unasema zinatoka zinatoka kwenye vitu fulani Vema, tuseme kwa mfano kama vile moshi ulivyotengeneza asidi. Moshi ulitoka wapi? Vema, uh, ulikuwa tutasema, moshi ulitengenezwa na molekuli nyingi. Molekuli zilitoka wapi? kutoka kwenye atomi. Atomi zilitoka wapi? kutoka katika elektronikia. Hizo zilitoka wapi? miali mwengu. Unaona, umerudi nyuma kabisa kusikojulikana kwa wakemia sasa na kama hicho ni kitu cha asili na ni kiumbe, hakina budi kutoka kwa Muumba. Kwa hiyo hamketi hapa kwa bahati. Mimi sishikilii mpaka saa sita na nusu ama saa saba kwa bahati. Hatua za mtu mwenye haki huamriwa na Bwana. Unaona, kuna sababu yake kuna sababu ya wewe kuamini, kuna sababu ya wewe kutokuamini, kama tu kwa kwa ule uwino. Sasa hebu natuvunjevunje jambo hilo sasa. Jambo la kwanza e, tuseme baada ya sisi kurudi kwenye tunairudisha nyuma mpaka kwenye molekuli. Sasa tulichukua molekuli ningesema namba moja mara molekuli tisa mara molekuli kumi na mbili. Sasa kama ingalikuwa ni kumi na moja ingelitokea nyekundu, lakini ilipaswa ili kuwa kumi na mbili ipate kuwa nyeusi ndipo tutairudisha hiyo chini. Hata kwenye atomi ilikuwa ni atomi na 96 mara jumlisha 43 ni sawasawa na atomi 1611. Kama zingalikuwa 1612 wenda zingalikuwa ni rangi ya zambarau. Unaona, ndipo unaendelea kuivunjavunja, inaonyesha ya kwamba kulikuwako na kitu fulani kule ng'ambo. Kwanza hiyo ni akili tu ya kawaida. Ni uumbaji, akina budi kuwa na muumbaji nayo ilitoka kwenye Muumba, ndipo ikaamriwa na kuwekwa kwenye hizi mbalimbali mbali. Sasa sayansi haiwezi kuchomoa atomi b kumi na sita mara kumi na mbili mara kumi na nne mara chochote kile nje namna hiyo. Kufanya jambo hilo, ilibidi Mungu kufanya jambo hilo na ndipo inaletwa mpaka mahali ambapo I, linafikia kwenye atomi, ndipo sayansi inaweza kuanza kuigusa, ndipo inatokea kwenye molekuli, ndipo wanaweza kuanza kuiona vizuri zaidi, ndipo inashuka kutoka hapo, inakuwa kitu kingine, ndipo jambo la kwanza inakuwa kemikali, kisha wanazichanganya hizi hapa. Sasa, wakati mwanadamu kabla hajatenda dhambi, ninafunga, lakini msilikose jambo hili Man... wakati mwanadamu alipotenda dhambi, yeye alijitenganisha na Mungu na kuvuka lile shimo kubwa na kujitia katika mauti upande huu akaondoka. Hakuna njia ya kurudi, kweli kabisa, hakuna njia kwake kurudi. Lakini basi, wakati alipofanya jambo hilo, Mungu alikubali kibadala ambacho kilikuwa ni mwana kondoo ama mbuzi ama kondoo ama kitu fulani kwa ajili ya damu ambayo damu alinena habari zake, ama ama Habili alinena habari zake upande ule mwingine wa lile shimo. Upande ule mwingine, yeye ni mwana wa Mungu, yeye ni uzao uliotoka kwa Mungu, yeye ni urithi wa dunia, Anaweza kutawala maumbile, anaweza kunena na ikawa. Ni kwa nini? Yeye ni muumba, yeye mwenyewe, yeye ni uzao wa Mungu. Lakini wakati alipovuka, yeye alitenganisha uwana wake. Yeye ni mwenye dhambi kwa maumbile, yeye yuko chini ya mikono na utawala wa Shetani. Naye Mungu alichukua dhabihu kemikali ya damu, lakini damu ya mafahali na mbuzi haikutaliki dhambi ilifunika tu dhambi. Kama nina doa jekundu mkononi mwangu na nilifunike kwa rangi nyeupe, lile doa jekundu bado lingalipo pale. Unaona, lingalipo pale. Lakini Mungu alituma kutoka mbinguni kitakasaji cha dhambi, ilikuwa ni damu ya mwanawe ili kwamba wakati dhambi yetu iliyoungamwa inapodondoshwa kwenye kitakasaji cha Mungu, jaribu kuipata tena. Ile rangi ya dhambi inarudi kupitia kwa wapatanishi na kupitia katika wakati mpaka kumfikia yule mshtaki Shetani, na kukaa juu yake hata siku ya hukumu. Ni kitu gani kinachompata mwana? Anakuwa katika ushirika mkamilifu na Baba tena, akiwa amesimama upande ule mwingine wa shimo, akiwa hana kumbukumbu la dhambi dhidi yake. Hana tena, hakuna tena doa la kitakasaji linaloweza kuonekana mahali popote. Yeye yuko huru. Haleluya! kama tu ile kloroksi ama ule wino usivyoweza kamwe kuwa wino tena kwa sababu umevunjwavunjwa na kurudishwa tena. Na hapo wakati dhambi iliyotubiwa imetubiwa na imewekwa kwenye mwanamume ama mwanamke ambaye ametumbukizwa katika damu ya Bwana Yesu Kristo, inaua dalili zote, na kila molekuli ya dhambi inamrudia Ibilisi na kuwekwa juu yake hata kwenye ile siku ya hukumu ambapo kikomo chake cha milele atatupwa kwenye ziwa la moto, na lile shimo limewekwa daraja, wala halitakumbukwa tena, na mtu anasimama amehesabiwa haki kama mwana wa Mungu, urahisi Musa chini ya damu ya mafahali na mbuzi, na kukiri kwake neno la Mungu naye Mungu angeweza kumchukua mtu huyo wa kawaida na kuweka maneno yake katika kinywa chake. Naye alithibitisha ya kwamba alikuwa mtumishi wa Yehova kwa kuwa angeweza kutembea huko nje na Yehova akanena naye kwa ono, akatoka nje akainyoosha mikono yake kuelekea mashariki. Na sasa kumbukeni, Mungu alinena naye ni wazo la Mungu. Mungu tu humtumia mwanadamu. Mungu alinena naye, ni kweli. Yeye alisema nenda, kanyosha ile fimbo iliyo mkononi mwako kuelekea mashariki na useme nzi. Musa, chini ya damu ya mbuzi huyo kondoo, alitoka huko nje na akachukua fimbo ile, akaielekeza mashariki. Bwana sema hivi, na kuwe na nzi. Hakusikia nzi, akarudi. Limenenwa tayari ni wazo sasa, limenenwa, limetamkwa. Sasa ni neno la Mungu linaingia kwenye mdomo wa mwanadamu, mtu wa kawaida, chini ya damu ya ndama, fahali, fahali ama mbuzi muda si muda wajua, juwa inzi wa kijani akaanza kurukaruka. Muda si muda, unajua walikuwa ratili tano kwa yadi. Ilikuwa ni nini? Ilikuwa ni neno la Mungu lilo neno kupitia kwa Musa yule muhumba, kwa sababu chini ya damu yeye alikuwa akisimama katika uwepo wa Mungu, na maneno yake mwenyewe hayakuwa ni neno lake Mkikaa ndani yangu na maneno yangu yakae ndani yenu, basi ombeni mtakalo nanyi mtapewa. Kanisa linasimama wapi? Na kuwe na vyura, na kukuweko na chura hata mmoja nchini katika muda wa saa moja, walikuwa wenye kina cha futi kumi katika sehemu nyingine ilikuwa ni nini? Ilikuwa ni Mungu yule muumba akijificha katika mtu wa kawaida. Sasa nataka kuwauliza jambo fulani. Kama damu ya ndama ama ya mbuzi ikitumiwa kama kitakasaji, ambayo inaweza tu kufunika, ingemweka mtu katika mahali ambapo angenena neno la kuumba la muumba na kuwafanya nzi wa weko, ungewezaje kukwazika kwenye kitakasaji cha damu ya Yesu, ambaye angenena kindi ama kitu fulani kiweko? Usifanye hivyo. Usikwazike juu ya urahisi. Amini ya kwamba yeye angali ni Mungu. Loo jamani, msamaha wa dhambi! Loo jinsi ninavyotamani ningaliweza halafu. Katika Marko 11:22 kama ukiuambia mlima huu ng'oka, wala usione shaka moyoni mwako, ila uamini ya kwamba hayo usemayo yatatukia. Loo, yatakuwa yako jamani. Nina kurasa tatu ama nne, hatuna budi kuyaachilia. Asanteni. Mungu akijificha katika urahisi, hamwoni. Kuna jambo fulani kasoro mahali fulani, kuna jambo fulani kasoro mahali fulani. Wakati Mungu anapotoa tamshi, yeye hawezi kusema uongo. Yeye alitoa ahadi, unaona, yeye ujifiche katika urahisi ni rahisi sana, wenye elimu na wanachuoni wanasema ah, ni loni ni, ni kushirikiana mawazo ama chochote kile. Mwajua, ni Mungu anaweza kujirudisha kupitia katika mitiririko ya wakati na kukuambia bila kukosea, kule nyuma yale yaliyotukia hasa, akuambie vile ulivyo hasa leo na kile utakachokuwa baadaye hiyo ingali ni kwa kitakasaji cha Yesu Kristo, ambaye anaweza kumchukua mwenye dhambi na kumsafisha aingie pale, na anasimama mbele za Mungu. Na mkikaa ndani yangu na maneno yangu yakae ndani yenu, mnaweza kuomba mtakayo, nayo yatatendeka. Yeye aniaminie mimi, kazi nizifanyazo yeye naye atazifanya. Una nihukumuje mimi Lo, je, sheria zenu wenyewe hazikusema ya kwamba wale waliojiliwa na neno la Mungu hao manabii? Je, mliwaita miungu? na basi mnaweza kunihukumu vipi ninaposema mimi ni mwana wa Mungu? wanakosa kuliona, wanakosa kuliona. Sasa enyi hey, kanisa, katika jumbe zinazokuja tangu usiku wa leo na kuendelea, msikose kuliona. Unaona kuona siku tunayoishi na kumbukeni damu ya Yesu Kristo inaondolea dhambi mbali sana na wewe, wakati hata hazikumbukwi na Mungu tena. Inaondoa mawa yote. Dhambi ilikuwa imeacha doa jekundu sana, akaiosha ikawa nyeupe kama theluji. Basi mbele ya kiti cha enzi ninasimama mkamilifu ndani yake. Lo jamani, ninawezaje kuwa mkamilifu? Ninawezaje kuwa mkamilifu kwa sababu ile damu si mimi, lakini ile damu inasimama kati yangu na Mungu. Niliikubali naye aliiweka. Mimi ni mwenye dhambi, lakini yeye ni Mungu, lakini ile kemikali inasimama kati yangu kile kiwa dhambi. Kwa hiyo Mungu huniona mimi nikiwa tu mweupe kama kama maji yaliomo yaliomo kwenye kile kitakasaji dhambi yangu imeondoka, haiwezi hata kumfikia yeye, kwa sababu kuna dhabiu ikaayo pale. Imani yetu iko wapi ya kuliamini neno rahisi la Mungu, yale Mungu aliyosema tu? Mchukue kwenye neno lake. Mungu hujificha hivi sasa katika urahisi, katika kundi dogo nyenyekevu, lakini moja ya siku hizi atajidhihirisha mwenyewe kama vile alivyofanya siku zote katika siku zilizopita. Nampenda, Nina mpenda. Nina mpenda, kwani alini penda kwanza. Nampenda. Okay? Jamani, JSC ni wa ajabu. Amina. I hope and I trust Ninatumaini na nina kuamini ya kwamba ujumbe huu utatoa kile ulichokusudiwa kutoa, ya kwamba utakufikisha mahali ambapo uangalii mambo yanayovutia kwa uzuri ama nini. Unapomwona Mungu katika ukuu, wewe uangalie jinsi jambo hilo lilivyo rahisi, na ndipo utamwona Mungu. Usimtafute yeye. Wakati Eliya aliporudi kule kwenye lile pango, moshi ulitoka, damu, ngurumo, umeme na unaona, aina zote hizi za misisimko tuliokuwa nayo, damu usoni na mikononi na miamsho na kadhalika, haikumwangaisha nabii huyo. Yeye alikaa tu pale mpaka alipoisikia ile sauti ndogo tulivu. Ilikuwa ni nini? Neno. Ndipo akaufunika uso wake akatoka. Unaona, hilo lenyewe lilikuwa ndilo. Kumbuka ewe rafiki, usitafute nini kubwa mno kubwa. Unasema Mungu, yeye unena juu ya mambo makubwa makubwa, makubwa mno Utakuja wakati kutakapokuwa na hiki kile, ama kile kingine, mambo makubwa mno. Ninatumaini nashika ninalozungumzia, unaona, mambo makubwa makubwa mno, unaona na naloo, wakati hili litakapotukia litakuwa jambo kubwa kubwa namna hii, nalo litakuwa ni rahisi sana. Utapitwa na jambo zima, na unaendelea moja kwa moja, unaona. Nawe utaangalia nyuma na kusema, vema, jambo hilo halikutukia kamwe. Unaona, limepita moja kwa moja juu, na hata huku uliona lilipita tu. Unaona, ni rahisi sana. Unaona, Mungu anaishi katika urahisi, unaona, ili ajidhihirishe mwenyewe katika ukuu. Ni kitu gani kinachomfanya kuwa mkuu? Kwa sababu anaweza kujifanya rahisi Mtu mkubwa mkubwa mno hawezi kujifanya raisi, ana budi kuwa mtu mashuhuri fulani, unaona. Lakini yeye bado si mkubwa vya kutosha. Atakapokuwa mkubwa vya kutosha, basi anashuka namna hii, unaona. Anaweza kujinyenyekeza kama yule mtakatifu wa kale alivyosema. Kule Chicago, jamaa huyo alipanda akaenda kule akiwa na elimu tele na kadhalika, kasema akashuka, ameaibika, kichwa kimeinamia chini, akatoka nje, ameishindwa. Mtu fulani akasema, kama angalipanda vile alivyoshuka, angalishuka vile alivyopanda. Vema, hiyo ni kweli, unaona Jinyenyekeze, jinyenyekeze tu, usijaribu kuwa mtu wa, wa ajabu ajabu. Wewe m, mpende Yesu tu, unaona. Sema, Bwana, kama kuna ila yoyote moyoni mwangu, kama kuna ubaya wowote Baba, sitaki kuwa namna hiyo, uondowe, sitaki kuwa namna hiyo. Lo, ninataka kuhesabiwa kama mmoja wao katika siku hiyo, Bwana nami ninaona siku hiyo ikikaribia. Mtaona mihuri hii ikianza, kama Mungu ataifunua kwetu. Kumbuka yeye pekee ndiye anayeweza kufanya hivyo. Tunamtegemea yeye Mungu awabariki. Na sasa nadhani mchungaji wetu atasema nanyi, atawaongeleza ama apate kusema asana nanyi kabla hatujakutana tena mchana wa leo. Nami nafikiri ibada itanini, ibada ya nyimbo saa kumi na mbili na nusu mchungaji nani ndugu nevo atasema tuanzie saa kumi na mbili na nusu saa kumi na mbili na nusu na ni milango inafunguliwa saa kumi na mbili milango inafunguliwa saa kumi na mbili ibada ya nyimbo itaanza saa kumi na mbili na nusu na bwana akipenda nitakuwa nikihubiri usiku wa leo juu ya somo la kile kitabu kilichotiwa mihuri saba na alafu, Jumatatu usiku, yule mpanda farasi mweupe. Juma nne usiku, mpanda farasi mweusi. Jumatano usiku, farasi wa kijivu, farasi mwenye rangi ya kijivujivu, na yule mpanda farasi mwekundu. Na halafu tutaenda kwenye ule wa sita, wa nne, wa tano na wa sita. Na halafu Jumapili usiku, Jumapili ijayo asubuhi, huenda ikawa ni ibada ya uponyaji, sijui. Sasa kumbukeni, tumejiweka wakfu kwa Bwana sisi wenyewe pamoja na kanisa kwa ajili ya utumishi wa Bwana. Mungu awabariki wa ni. Nimechelewa saa nzima, mtanisamee. Si si nini, unaona, sitaki kufanya jambo hilo, lakini unaona, nitakuwa pamoja nanyi juma hili tu, kisha nitaondoka tena. Nami sijui nitakako kwenda, mahali popote tu aniongozapo. Nami ninataka kuchangia kila dakika niwezayo, kwa sababu ninataka kuishi milele pamoja nanyi. Mungu awabariki. Sasa ndugu Nevo.